ผู้เขียน หัวข้อ: พระเหรียญหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระที่สร้างในช่วงก่อนปี พ.ศ.2530  (อ่าน 4699 ครั้ง)

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล

สร้างในช่วงปี 2519-2521 เท่าที่ทราบ

ปี พ.ศ.2519

ปี พ.ศ. 2520

ไม่แน่ใจว่าสร้างปี พ.ศ.2520 หรือไม่

ปี พศ 2521

เนื้อเงินจะแตกต่างที่ด้านหลังเหรียญครับ

หากท่านใดทราบมากกว่านี้ช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ และหากผิดพลาดประการใดติมาได้นะครับ

• นวมะ
    • อีเมล

สร้างในช่วงปี พ.ศ. 2523-2527

สร้างปี พ.ศ.2523

สร้างปี พ.ศ.2525

สร้างปี พ.ศ. 2527

เท่าที่ทราบมีเีพียงเท่านี้ท่านผู้รู้แนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ   :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของดีของหายากเยอะเลยนิครับ ยินดีด้วยนะครับ มีแต่ของดีดีทั้งนั้น ...  :016:

• นวมะ
    • อีเมล
สร้างในช่วงปี พ.ศ. 2528-2529

สร้างปี พ.ศ. 2528

สร้างปี พ.ศ. 2529

ท่านใดทราบข้อมูลมากกว่านี้แนะนำด้วยครับและหากผิดพลาดประการใดกราบขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอว...สุดยอดทุกเหรียญเลยครับท่าน ล้วนแล้วแต่หายากทั้งนั้นเลย.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นับถือครับ มาเป็นกรุเลย  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล

ออฟไลน์ tu

• ตติยะ
ขอนำเหรียญนี้มาโชว์นะคราบ
เป็นของดีของวัดบางพระ ที่ทุกคนไม่ค่อยได้เห็น และหายากมาก
นำเสนอ  หลวงพ่อหิ่ม วัดบางพระ เหรียญราวปี 2470 เนื้อเงิน

ออฟไลน์ tu

• ตติยะ
ด้านหลังเหรียญ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณท่านbm rongmuang ค่ะ

แต่ละเหรียญงามจับใจมากค่ะ
บางเหรียญก้ยังไม่เคยเห็นมาก่อน
ต้องขอบคุณมากๆค่ะที่นำมาให้เพื่อนๆได้ศึกษากัน :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณมากๆเลยครับ  สุดยอด ทุกรุ่นเลยครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน

เพียบเลยนะครับ สุดยอดครับสุดยอด  :001:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  แต่ละเหรียญเห็นแล้วน้ำลายไหลเลยครับ.....บอกคำเดียวอยากได้..

ขอบคุณท่านbmrongmuang ที่นำมาให้ชมกัน 
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เยี่ยมครับ แต่ละองค์ล้วนเป็นที่ต้องการทั้งนั้นเลย
โดยเฉพาะเหรียญปี 19 ต้องการได้อย่างแรง แต่ทุนยังไม่ถึง 55 :004:

ออฟไลน์ suwata

• ตติยะ
  • @~ต้องเชื่อมั่นและศรัทรา พุทธคุณจึงบังเกิด~@
    • อีเมล
 สุดยอดทุกเหรียญเลยครับ  :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
อย่างนี้...ต้องเรียกสายตรง...อีกท่านนึงแล้วครับเนี่ย.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยๆทุกองค์เลยครับ  :073::074: :016: :015:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณพี่ bmrongmuang แต่ละเหรียญ งาม อย่างมีคุณ คับ :015:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ  15; 15;อยากมีบ้างสักองค์ แต่สงสัย บุญไม่ถึง แห่ะๆ 42; 42;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
อยากดูอีกอะครับ จะเอาอีก :070: :070:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดมากๆเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ :016:

... อยากชมอีกครับ ดูเอาไว้เป็นบรรทัดฐาน เจอที่ไหนจะได้พอทราบว่ามีรุ่นนี้... :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน สวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ :001: :002: :016:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :073: :073: :073: :073: :073: ตื่นตาดีมากๆ.. กิเลสเกิดขึ้นแล้ว 555

cho presley       

ออฟไลน์ maneeda_ya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เห็นแล้วกิเลสบังเกิด ยินดีรับฝากเก็บอะ 55

อนุโมทนาค่ะ