ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องรอยสักปรากฏ  (อ่าน 1666 ครั้ง)

ออฟไลน์ koken123

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องรอยสักปรากฏ
« เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 08:02:17 »
กระผมสักมาซัก2-3เดือนแล้วครับ เมื่อไม่นานมานี้

รอยสักเกิดปรากฏ

ตอนแรกไม่ได้เห็นเลยนึกว่าเป็นผื่น

กระผมสักแค่ยันครูกับจิ้งจกนะครับ

แต่มันคันด้วยนะครับคันนิดๆ

วอนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีนะครับ

(ปล.ผมสักน้ำมันนะครับ)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เรื่องรอยสักปรากฏ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 09:15:25 »
        อาจเป็นที่อากาศ ของของที่กินเข้าไป โดนขับเป็นเงื่อทำปฎิกิริยากับ น้ำมัน   ที่สักครับ สบายใจได้ แต่หากมัน คัน หรือ อักเสบมาก ก็ค่อยไปหาหมอครับ

ปล.น้ำมันที่สักแต่ละสำนัก จะมีส่วนผสม ต่างกัน บางคนแพ้ บางคนไม่แพ้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2552, 09:17:40 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 08:26:47 »
ปัจจัตตัง เวทิตัพโพวิญญูฮีติ
ความมหัศจรรย์อันใดในห้วงมหรรนพนี้ ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่สัมผัสได้เฉพาะตัวบุคคล
คิดดีทำดี สิ่งดีๆย่อมบังเกิดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 09:26:08 »
ไม่ต้องตกอกตกใจ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ คุณโชวก็ประจำค่ะ.. อยู่เฉยๆ ก็เป็น

cho presley       

ออฟไลน์ dakdee55

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 10:50:09 »
บางทีพวกที่สักน้ำมันเวลามีอาการคันหลังจากสักน้ำมันประมาณ7วันไปอ่ะของที่สักมันจะขึ้นคับ ผมเป็นประจำ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 02:08:41 »
สรุปแล้ว

ลอยสักปรากฏ

ดีหรือไม่

ช่วยบอกหน่อยครับ

กระผมถามเพื่อนๆ

เหมือนเค้าจะพูดส่อไปทางที่ไม่ดี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 02:13:23 »
เท่าที่ผมเคยกราบเรียนถามครูบาอาจารย์ ท่านว่าดังนี้ครับ
มีหลายกรณี เช่น ดื่มเหล้าแล้วเลือดสูบฉีด
ทำให้รอยสักน้ำมันปรากฎนูนเห็นชัดขึ้น
-เชื่อมั่นมากๆ มีจิตใจศรัทธาอย่างเต็มเปี่ยม
-ถือเคร่ง ในข้อห้ามได้อย่างเคร่งครัด
-ตกใจ หรือจิตตกอยู่ในความตระหนก เมื่อเผชิญอันตราย
-ครูบาอาจารย์มาเตือน
-ที่กล่าวมานี้ ล้วนแต่เป็นหนึ่งในความเป็นไปได้ที่รอยสักน้ำมันจะปรากฎให้เห็นได้
สรุปแล้ว ไม่ได้ส่งผลเสียหรือผลร้ายแต่อย่างใด

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ย. 2552, 02:18:09 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 11:47:31 »
ตามนั้นแหล่ะครับ ที่พี่ก๊อตบอก

ผมนี่ก็คันทั้งหลังแล้ว ล่ะ

เกาจนเป็นรอยเล็บอยู่แล้ว