ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง การสวดภาณยักษ์กับการเกิดอาการของขึ้น  (อ่าน 5935 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
ขอสอบถามนิดนึงน่ะครับ

เวลาไปวัดที่มีพิธีสวดภาณยักษ์ และเราเกิดอาการของขึ้น

ของเราขึ้น เพราะเหตุใดเหรอครับ แล้วจะมีผลเสียไหม

แล้วทำไม ผมถึงคิดว่ามีผลเสีย

ก็งานสวดภาณยักษ์ เขาบอกว่า ไล่ผีออกจากตัวเรา

แล้วอย่างนี้ เกี่ยวข้องกับของ ที่เราสักยันต์ มารึ๊เปล่าครับ

ขอบคุณครับ...
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่น่าจะเกี่ยวกับการสักยันต์นะครับ เพราะว่าผมเห็นมาหลายที่แล้วกับการสวดภาณยักษ์ มีคนสักเต็มตัวเลยก็มี ของก็ไม่ขึ้นมีแต่ขยับนิด

ขยับหน่อย เพราะว่าเมื่อย  :003:

การสวดภาณยักษ์นั้นเพื่อไล่คุณไสยมนต์ดํา เสน่ห์ยาแฝด โดนทำเสน่ห์ใส่ ผีเข้า อย่างนี้ครับ ออกหมด

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
การสวดภาณยักษ์เป็นการขับไล่สิ่งไม่ดีเสนียดจัญไรออกจากตัว
การสักยันต์ถ้าเป็นสายพระพุทธคุณ ก็ไม่ได้ส่งผลเสียหรอกครับ
ของขึ้นหรือไม่ขึ้น จิตมันเป็นตัวกำหนดมากกว่า
ว่าอุปทาน หรือเกิดปิติ.............
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมว่าจะขึ้นหรือไม่ขึ้น ขึ้นอยู่กับจิตมากว่าครับ
ว่าเรามีความหนักแน่นมั่นคงแค่ไหนครับ
บางคนเห็นคนอื่นขึ้นก็กลัวจะน้อยหน้า เลยต้องขึ้นกลับเขาบ้างครับ ก็มี :001:
ครูบาอาจารย์ท่านสอนว่า ดังบ่ดี ดีบ่ดัง
ของดีเข้าไม่อวดกันหรอกครับ แบบประเภทพวกคมในฝัก
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ของก็ไม่ขึ้นมีแต่ขยับนิด

ขยับหน่อย เพราะว่าเมื่อย  :003:

:004: บู่บู๊.. เก่งมาก.. เมือ่ยเนี่ยอะนะ..5555

cho presley