ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาที่ช่วยให้หน้าที่การงานก้าวหน้าหน่อยสิค่ะ  (อ่าน 4968 ครั้ง)

ออฟไลน์ sintearranaruk

• ทุติยะ
  • **
ขอคาถาที่ช่วยส่งเสริมในเรื่องหน้าที่การงาน ไม่ว่าจะเป็นการเจรจาค้าขาย หรือพูดกล้่าวชักชวนให้เืพ่อเข้ามาร่วมงานด้วยแบบว่าพอเราชักชวนเค้าก็คล้อยตามและยอมรับข้อเสนอของเราประมาณนั้นน่ะค่ะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต

คาถา สาริกาลิ้นทองใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง

ผมใช้คาถานี้ก่อนออกไปพบปะผู้คนครับ  เปิดคอมดูคาถา  :005:  เมตตาดีครับ ลองอาราธนาดู

ขอบคุณข้อมูลคาถาจากเว็บตั้มศรีวิชัย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
คิดดี พูดดีไพเราะ ทำดี ขยัน อ่อนน้อมถ่อมตน  อดทนต่องาน แค่นี้ก็สุดยอดและครับ

ถ้าคาถาแนะนำคาถานี้ ครับ ของหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ตั้งนะโม 3 จบก่อน แล้วหมั่นสวดเป็นประจำครับทุกวัน

ขอขอบคุณเจ้าของรูปที่เคยนำใบพระคาถานี้มาลงด้วยครับ

คาถานี้ผมใช้เป็นประจำ เมตตามหานิยมใครเห็นก็รักใคร่เอ็นดู โชคลาภ ผู้ใหญ่เอ็นดู ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2552, 06:38:30 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขยันทำงาน
ซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเอง และคนอื่น
รู้จักหน้าที่และความรับผิดชอบ
และทำจิตใจให้แจ่มใสในทุกๆ วัน

แค่นี้ผมว่า ทำอะไรๆก็รุ่งแล้วครับ :048:

ออฟไลน์ sintearranaruk

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ จะนำไปใช้ดูนะคะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แวะเวียนมาที่วัดบางพระมาขอดวงตราพุทโธมหาลาภไว้ไปใช้ติดตัวได้นะครับ เจริญพร :001:

ออฟไลน์ apicha

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
ขยันทำงาน
ซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเอง และคนอื่น
รู้จักหน้าที่และความรับผิดชอบ
และทำจิตใจให้แจ่มใสในทุกๆ วัน

แค่นี้ผมว่า ทำอะไรๆก็รุ่งแล้วครับ :048:
:002: เสริม
1.พูดทุกอย่างที่เป็นความจริงเรื่องจริง
2.พูดด้วยกิริยาที่ไพเราะอ่อนหวาน
3.ยิ้มแย้มแจ่มใสในการพูดทุกครั้ง
4.มีความเชื่อมั่นในทุกๆครั้งที่ได้พูดคุยกับทุกๆคน

:054:...ก็พอที่จะช่วยเสริมดวงท่านในการติดต่อสื่อสาน.บ้างนะครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
งานก้าวหน้าเพราะทำงาน

ทำ ทำ ทำ
     ทำให้ได้ ทำให้ไหว ทำให้ทัน
ผู้บังคับบัญชาทุกคนชอบคนทำงาน

คาถามีง่ายๆ
"ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
     ทำไม่ไหว
        ทำไม่ทัน"
รับรองรุ่งครับ
เหอ เหอ เหอ เหอ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
คาถาของผมเองนะ...
มาก่อน
กลับที่หลัง
ได้ครับผม
ทันครับพี่..
.....

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
คาถาของผมเองนะ...
มาก่อน
กลับที่หลัง
ได้ครับผม
ทันครับพี่..
.....

ได้ครับพี่
ดีครับท่าน
ทันครับผม
เหมาะสมครับนาย
สบายครับท่าน

ยืนกุมไข่
ตีหน้าเศร้า
เล่าความเท็จ

อย่างหลังนี้ไม่ดีนะครับ
อย่าทำ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

วันนี้เป็นกอหญ้า     วันหน้าเป็นกอไผ่

หากมีความตั้งใจ    จะเป็นต้นไทรที่แข็งแรง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2553, 11:23:00 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
ขยัน ซื่อสัตย์ อ่อนน้อม ถ่อมตน อดทน มีวินัย......ขอให้รวยๆครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ