ผู้เขียน หัวข้อ: Merry Christmas ครับพี่ๆน้องๆชาวบางพระ :D  (อ่าน 2577 ครั้ง)

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
Merry Christmas ครับพี่ๆน้องๆชาวบางพระทั้งหลาย

ใกล้จะปีใหม่แล้วขอให้ทุกท่านมีความสุข สมหวังทุกๆอย่างครับ

ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ  :001:
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: Merry Christmas ครับพี่ๆน้องๆชาวบางพระ :D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 07:31:24 »

เมาไม่ขับอย่าหลับในนะครับ ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขสมหวังครับ

โชตดีทุกท่านนะครับขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ตอบ: Merry Christmas ครับพี่ๆน้องๆชาวบางพระ :D
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 07:34:53 »
ขอบคุณ ร่ำรวยทุกคน
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 08:12:50 »
จะปีใหม่แล้ว ขอให้สุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ ร่ำรวยๆยิ่งขึ้นไปทุกคนน่ะครับ...

ขออำนาจ บารมีหลวงปู่เปิ่น จงดลบังดาลให้ชาวเวปวัดบางพระทุกคน จงมีแต่ความสุขยิ่งๆขึ้นไปครับ...
:054:

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 09:12:11 »
Merry Christmas ครับ... :052:ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและ บารมีหลวงพ่อเปิ่น จงดลบันดาลให้ชาวเวปวัดบางพระทุกๆคน จงมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ...

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 09:33:05 »
Merry Christmas ครับ
ขอบารมีหลวงปู่ คุ้มครองทุกท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 10:15:56 »
***˛ •˚ • 。 ° • 。 • ˚ ˚ ˛ ˚
˛ 。° 。 ° 。˚ ˛ • ˚ ˚ ˛
*★Merry★* 。 • ˚ ˚ ˛ ˚ ˛ • •
。★Christmas★ 。* 。° 。 ° ˛
˚˛ * _Π_____*。*˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛
•˚ */______/~\。˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛
• ˚ | 田田 |門| ˚ ˛ ˚ ˛ •
& Happy New Year 2010-BEST CHRISTMAS WISHES TO YOU

สุขสันต์เทศกาลเเห่งความสุขค่ะพี่น้อง ^__^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 12:34:08 »
 :114: รำรวย รำรวย ถูกหวยทุกงวด  :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 12:49:03 »
ขอให้พี่น้องชาววัดบางพระทุกคน

จงมีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ

ออฟไลน์ monnaq

• ตติยะ
  • The GooD Guy ^.~
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 02:21:30 »
 :005: :005: :005: :005:ขอให้พี่น้องชาวบางพระทุกคนมีความสุข...และสุขภาพร่างกายแข็งแรงกันถ้วนหน้า..นึกคิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา...และที่ทำสัญอย่าลืมทำความดีด้วยนะค่ะ..แค่วันละ 1 ครั้งก็พอ.....แล้วเอาไว้เจอกัน  วันไหว้บูรพาจารย์ ณ วัดบางพระเจ้าค่ะ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 02:44:00 »
 :001:สวัสดียามบ่ายครับ :001:

:016:ขอบคุณครับ :015:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 02:49:48 »
¤*•,,•*¤*•
                   •*¤*•,,•*¤*•
                 ¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*
            ,•*¤*•,¸,•*¤*•,,•*¤*•
         ,•*¤MERRY CHIRSTMAS*•,
       •,¸.¸,HAPPY NEW YEAR.,•* *•
    ¤*•,¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸.,•*¤*•,.,•*¤*
                            ¤
                            ¤
                           ¤¤
ขอความสุขสมหวังจงมี แด่ศิษย์วัดบางพระทุกท่าน ตลอดปี 2010

"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 02:54:32 »
ขอให้มีความสุขครับ ...  :089:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 03:47:27 »
สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้า ศิษพี่ๆ..วัดบางพระ

ทุกๆท่าน ครับ

ขอบุญบารมี หลวงพ่อเปิ่น ช่วยปกปักรักษาด้วยครับ

ขอให้มีแต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต และขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 04:14:45 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 04:53:27 »
สวัสดีวัน Christmas นะครับ     

ขอให้สมาชิกทุกท่านมีความสุขมากๆ นะครับ        ขอให้ร่างกายแข็งแรง อย่าเจ็บอย่าจน  หน้าที่การงานมั่งคั่ง รวยรวยรวย

ปีใหม่ขอให้สมาชิกทุกท่านโบนัสเยอะๆนะครับ ท่านใดกลับต่างจังหวัดก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  สำคัญเมาไม่ขับ   ง่วงไม่ขับนะครับ  ..  :061:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2552, 04:54:02 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 06:18:37 »
เมาไม่ขับนะครับถ้าเมาแล้วอยากกลับก็เข็นเอานะครับพี่น้อง  :006:ปลอดภัยกว่าจ้า555

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2552, 01:04:19 »
Merry Christmas & Happy NewYear

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2552, 09:55:32 »
Christmas Greetings Wishing you a prosperous New Year! Christmas Greetings

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2552, 10:28:30 »
สวัสดีปีใหม่ เดินไปเที่ยวไหนระมัดระวังกันนะครับ เมามากไม่ขับ ง่วงมากก็นอน ขอให้ทุกท่านปลอดภัย มีความสุขในปีใหม่ครับ  :090:
ธำรงค์ไว้ซึ่งชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2552, 07:30:14 »
ขอให้พี่ๆน้องๆ ลูกศิษย์วัดบางพระทุกท่านประสบแต่สิ่งดีๆ
มีความสุขมากๆครับผม
ขออารธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และองค์หลวงปู่หิ่ม และหลวงปู่เปิ่น
ให้ท่านช่วยมาปกปักรักษาทุกท่านด้วยนะครับ

Merry Christmas to everyone. Have a goodday for all of you.  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ