ผู้เขียน หัวข้อ: ลาทีปีเก่า....  (อ่าน 1261 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ลาทีปีเก่า....
« เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:26:09 »
สวัสดีปีใหม่พี่น้องชาววัดบางพระทุกคนน่ะครับ ปีเก่าได้ผ่านไปแล้วปีใหม่เพิ่งเริ่มต้น ปี52ที่ผ่านมาถือวาเป็นปีที่ดีที่สุดของชีวิตผมเลยทีเดียว เพราะเป็นปีที่ผมได้เข้าถึงพระธรรมมากที่สุดตั้งแต่ผมเกิดมา เมื่อชีวิตเข้าถึงคำสอนของพระพุทธเจ้าก็ไม่มีอะไรที่จะดีไปกว่านี้ แม้มรสุมของชีวิตยังไม่หมดไป แต่ก็ถือว่าสามารถควบคุมปัญหาไว้ได้ ขอเพียงให้ผมมีสติอีกซัก2ปีก็จะผ่านพ้นวิกฤตไปได้อย่างแท้จริง ก่อนหน้านี้คิดว่าตัวเองทำดีมาตลอด โทษโน้นโทษนี่มาตลอดเวลามีปัญหา แต่เมื่อพบพระธรรมจึงรู้ว่าปัญหาทั้งหมดเกิดจากตัวเอง ขาดสติไร้ปัญญา เมื่อศีล สมาธิ และ ปัญญาเข้ามาในชีวิตทุกอย่างก็เปลี่ยนไป ชีวิตพบแต่สิ่งดีๆ ทุกวันนี้เตือนตัวเองอยู่เสมอ ว่าเมื่อชีวิตพบทางที่ถูกต้องแล้วอย่าออกนอกลู่นอกทางไปเดินบนทางไม่ดีอีก

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ลาทีปีเก่า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:30:41 »
ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาพาครอบครัวไปส่งท้ายปีเก่ากับครอบครัวเพื่อนๆ สนุกสนานกันเต็มที่ครับ เอารูปมาฝากน่ะครับ

อย่างนี้ใช่ไหมครับที่เค้าว่ากันว่า เด็กเลี้ยงแกะ

ถ่ายรูปกะลูกๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2553, 11:32:12 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:31:43 »
สวัสดีปีใหม่ 2553  ครับ  :058:

ออฟไลน์ gwankclub

• สิบตาเห็นไม่เท่าตาดู >.<
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - my_gwank@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ->noname<-
    • Yahoo Instant Messenger - ->คืออะไรอ่ะ<-
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:36:26 »
happy new เยีย (ไม่เก่งeng) สวัดดีปีใหม่ครับ

ปีเก่าผ่านไปปีใหม่ผ่านมา แก่ขึ้นอีก1ปี หึหึ

กระผมมีนานว่า หลวงพี่กาก้า จากวัดบัวแก้ว

ขอฝากตัวแล้วหัวใจด้วยนะครับ  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2553, 11:37:24 โดย gwankclub »
ตาดูหูฟัง ไม่มีตาหูก็ใช่ใจแทน

• อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:37:41 »
เดี๋ยวนี้เค้าชอบทำมุมสวยๆให้ถ่ายรูป เลยเก็บเอามาฝากน่ะครับ

สวัสดีปีใหม่2553 ขอให้มีความสุขกันทุกคนน่ะครับ จากครอบครัว DERBYROCK

• อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:43:38 »
เมื่อวานขากลับ ไปไหว้พระ3วัด ทีนครปฐม ไปวัดท้องไทร ไปเช่าแม่นางพิม ได้พรจากหลวงปู่และผูกข้อมือให้เพื่อความเป็นศิริมงคล จากนั้นไปวัดกลางบางพระ และสุดท้ายที่วัดบางพระ เมื่อวานที่วัดคนเยอะมากๆ กุฎิใหญ่คนแน่นเลยครับ คนรอให้หลวงพี่แป๊วสักคิวยาวเลยครับ ไม่ได้รอสักครับให้หลวงพี่แป๊วเป่าให้เพื่อความเป็ฯศิริมงคล เมื่อวานอยู่วัดได้ไม่นานเพราะลูกๆหิวข้าวเลยต้องรีบกลับ แต่ก็สุขใจที่ได้ไปครับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 01:49:27 »
สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ... :114:ขอบคุณพี่ตี๋ด้วยครับ ที่นำภาพครอบครัวที่แสนจะอบอุ่นและภาพบรรยากาศ
ที่ได้ไปเที่ยว...มาให้ชม   น่าสนุกจังครับ... สวัสดีปีใหม่ครับ... :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 02:12:16 »
ขอให้โชคดีปีใหม่ครับ2553สวัสดี................. :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 03:43:59 »
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่นำมาให้ชมนะครับพี่ สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ...  :114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 06:59:46 »
สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายที่นำมาเสนอครับ
ขอให้โชคดี มีความสุข รวย รวย รวย ครับ สวัสดีปีใหม่
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 08:17:29 »
สวัสดีปีใหม่พี่ตี๋ครับ ขอให้ประสบแต่ความสุขในทุกๆด้าน ทั้งด้านเงินทอง หน้าที่การงาน ครอบครัว สุขภาพ...

...คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถณาทุกประการครับ.... :002:

...ขอบคุณสำหรับภาพครอบครัวที่อบอุ่นด้วยนะครับ สมบูรณ์แบบจริงๆครับ...

...แถมยังแบ่งทำหน้าที่พุทธศาสนิกชน เข้าวัดอีกต่างหาก.... :016:

...เยี่ยมจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 09:29:43 »
                     ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ 2553 ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
    จงดลบันดาลให้..คุณตี๋และครอบครัว..จงประสบแต่ความสุข  สดชื่น สมหวัง คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมาตรปรารถนาครับ
             :114: :114: :114: :114: ด้วยความปรารถนาดีจาก..............ลุงต้อ  :114: :114: :114: