ผู้เขียน หัวข้อ: งานครอบครูหลวงพี่พันธ์ วัดโคปูน จ สิงห์บุรี  (อ่าน 4172 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
ขอแจ้งข่าวงานครอบครูไหว้ครูหลวงพี่พันธ์วัดโคปูน จ.สิงห์บุรีในวันพฤหัสที่25กุมภาพันธ์์พิธีเริ่มเวลา9.00นก่อนวันงานไหว้ครูวัดบางพระ1วันจึงขอแจ้งข่าวมายังทุกท่านให้ทราบโดยทั่วกันครับปีนี้เหมือนเดิมครับปี่ที่แล้วไปกันมากไม่มีทีนั้งเลยและมากขึ้นทุกปีผมตั้งใจไว้ปี่ที่แล้วเอาน้ำไปแจกปีนี้จะมีทั้งน้ำทั้งข้าวไม่ต้องกลัวอดข้าวครับขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองหลวงพี่พันธ์รักษาทุกท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
ขอบพระคุณมากเลยครับท่านเทพ3ตาที่นำข่าวมาบอกกันจะได้รู้กันบ้างว่ามีงานวันไหนผมรอไปอยู่พอดีเลยครับแล้วเจอกันวันงานนะครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 10:15:05 โดย BANGNA »

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
ครับเช่นกันครับเจอก็ทักทายกันบ้างครับ :054:

ออฟไลน์ BANRAI

• ตติยะ
ผมก็สักกับหลวงพี่ออม วัดเขาทอง ครับ ท่านเป็นศิษย์ หลวงที่พันธ์ วัดโคปูน สายหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ chalee

• ตติยะ
วัดโคปูนอยู่ตรงไหนคะ เป็นคนแถวสิงห์บุรีเหมือนกัน แต่ไม่เคยได้ยินชื่อวัดเลยค่ะ
น่าอายเนอะ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
เข้าทางเดียวกับวัดเกศไชโยครับแต่ถึงก่อน(จากสายเอเซีย)เข้าไปประมาณ 1 กม.จะมีซอยทางขวามือเลี้ยวเข้าไปเลยครับ ไปตามทางวัดจะอยู่ทางซ้ายมือ :009:

ออฟไลน์ chalee

• ตติยะ
อ้าว..เหรอคะ เคยเข้าไปค่ะวัดเกศไชโย แต่ไม่เคยสังเกตระหว่างทางเข้าเลย
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ

ไม่ทราบว่าวัดโคปูนอยุ่ตรงไหนหรอค่ะ

รบกวนบอกทางให้ด้วยนะค่ะ

จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ ขอบคุณค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ว่าจะไปตั้งแต่คืนวันพุธนะครับ
รถออกจากศาลายานะครับ
  ท่านใดสนใจหลังไมค์ครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
อ้าว..เหรอคะ เคยเข้าไปค่ะวัดเกศไชโย แต่ไม่เคยสังเกตระหว่างทางเข้าเลย
ขอบคุณค่ะ
!ข้ามคลองชลประทานแล้วเลาะคลองไปทางขวา  นั่นแหละเลยยยยยยย
........................................................................ลุงต้อเอง................

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
รายงานตัว... รับทราบ งานไหว้ครูหลวงพี่พัน วัดโคปูน จ สิงห์บุรี

cho presley       

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เจอกันที่วัดครับทุกท่าน...มีผัดไทมาช่วยสมทบอีก 100 ห่อครับ.. :052:

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากไปเเต่ติดงาน :070:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออนุโมทนาในผลบุญด้วยครับท่าน

เจอกันที่วัดครับทุกท่าน...มีผัดไทมาช่วยสมทบอีก 100 ห่อครับ.. :052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 11:23:10 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาในผลบุญด้วยครับท่าน

ขอบคุณครับพี่ต็อด ผัดไทยอร่อยมากครับ :016: :015:

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ น่าเสียดายจังครอบครูตรงกับวัดบางพระพอดีเลยไม่มีโอกาสได้ไปโอกาศหน้ากระผมจะหาโอกาศไปกราบหลวงพี่พันแน่นอนครับ ขอบคุณครับ