ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานงาแกะ ครับ  (อ่าน 3188 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
หนุมานงาแกะ ครับ
« เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 08:30:59 »
ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาผมไปได้งาช้างแกะสลักมาครับ เลยนำไปให้พระอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง จารอักขระและปลุกเสก

ด้านหน้าครับจารอักขระ

ด้านหลังก็เช่นกันครับ

ด้านล่างเป็น นะ ทรหด

ด้านขวา

ด้านซ้าย

นัดวันปลุกเสกเสร็จรับพอดีวันเกิดวันนี้ครับ ครบ 27 ปีพอดี
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: หนุมานงาแกะ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 08:40:57 »
สวยงามครับ แกะหนุมานได้งดงามมากๆเลย  ชอบครับ  :016:  :053:  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2553, 08:41:18 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 09:49:13 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 09:52:38 »
ยินดีด้วยครับ...สำหรับงาแกะรูปหนุมาน...สวยงามและเข้มขลังมากครับ
ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 10:01:09 »
วันจันทร์น่ากลัวหนุมานจะเป็น 2 ตน..แหงค่ะ..สวยค่ะ แกะงาช้าง สูงคู่บารมีค่ะ.. :090:

cho presley       

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 11:40:57 »
สวยงามคับพี่น้องคับ
ขอบคุนที่นำมาเสนอคับท่าน :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ม.ค. 2553, 07:11:45 »
:058:...กระผมขอให้หนุมานตนนี้..คุ้มครองท่านเกษตร...ให้ปราศจากภยันอันตราย
..แคล้วคลาดปลอดภัย..และโชคดีตลอดไป..นะขอรับ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ม.ค. 2553, 08:00:34 »
หนุมานไม่ว่าจะออกมาในรูปแบบใดก็สวยครับ