ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาป้องกันตัว  (อ่าน 4698 ครั้ง)

ออฟไลน์ zootooyoya

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คาถาป้องกันตัว
« เมื่อ: 21 ม.ค. 2553, 10:53:31 »
                                                                   ตั้ง  นะโม  3 จบ

นะโม พุทธ ธายะ

ป้องกันตัว  จากผีร้าย สิ่งที่มาปองร้าย

ออฟไลน์ GodSilla

• รบเพื่ออยู่ สู้เพื่อสถาบัน ฆ่าฟันเพื่อศักดิ์ศรี วิ่งหนีเพื่ออนาคต
  • ทุติยะ
  • **
ตอบ: คาถาป้องกันตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 11:49:36 »
 :010:  ง่ายๆ ได้ใจความ
::คนดีสอนให้เก่งได้...แต่คนเก่งสอนให้เป็นคนดียากกว่า::
][ โรงเรียนศิลปะป้องกันตัว หาดใหญ่ ][

ออฟไลน์ apicha

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 03:02:27 »
thank

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 04:25:31 »
สั้นๆ  จำง่าย  ไม่สับสน  เปี่ยมพุทธคุณ

ขอบคุณครับ
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 04:10:45 »
ง่ายๆ ดีน่ะครับ
จะได้จำง่ายหน่อย :016: :015:

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 02:34:02 »
คาถาป้องกันงู
(ใช้ภาวนาเมื่อต้องเข้าป่า ที่รก หรือแม้แต่เมื่อขณะพบเจองู จะทำให้คุณปลอดภัย)
ปะถะมังพันธุ กังชาตัง ทุติยังทัณฑะ เมวะจะ
ตะติยังเภทะกัญเจวะจะตุตถังอังกุ สัมภะวัง
ปัญจะมังสิระสังชาตัง นะงู นะกาโร โหติสัมภะโว
คาถากันสุนัข
(ใช้ท่องแล้วเป่าเบาๆ เวลาเจอสุนัขดุ)
นะโมพุทธายะนะมะอะอุ อิสวาสุ อุอะมะ
คาถาป้องกันผี
(ใช้สวดภาวนาเมื่อเกิดความกลัวผีขึ้นมา วิญญาณจะไม่มารบกวนเข้าใกล้)
นะโมพุทธายะ มะพะ ทะนะ ภะ กะ สะ จะ
สัพเพทวาปีสาเจวะอาฬะวะกาทะโยปิยะ
ขัคคัง ตาละปัตตัง ทิสวา สัพเพยักขา
ปะลายันติ สักกัสสะวะชิราวุธัง
เวสสุวัณณัสสะ คะธาวุธัง
อะฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
ยะมะนัสสะนะยะนาวุธัง
อิเมทิสวา สัพเพยักขา ปะลายันติ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 02:02:53 »
ง่ายๆจำได้ขึ้นใจ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 01:29:03 »
ขอบคุณครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:........

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 07:09:44 »
คาถาป้องกันตัวที่ผมใช่ก่อนออกจากบ้านและก่อนนอคือ

ฆะเฏสิ  ฆะเฏสิ กิงกะระนัง   ฆเฏสิ  อหังปิตา   ชะนามิ  ชะนามิ   สารพัดศัตรูวินาศสันตุ

เมื่อมีภัยจะทำให้รู้ตัวก่อน  ดีนักแล
ครับ :027:

ส่วน นะโมพุทธายะ  ผมจะใช้ในทางเมตตาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 07:11:24 โดย คjกระพัu_ชาตรี »
โทธุลีทง พุทธังสวหะ