ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะสักหนุมานสักที่ไหนดีครับ  (อ่าน 10689 ครั้ง)

ออฟไลน์ nat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าจะสักหนุมานทรงฤทธิ์สักรูปไหนดีครับ สักที่ไหนดีครับ แล้วพุทธคุณรูปไหนดีอย่างไรครับ ช่วยตอบทีครับ

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ถ้าจะสักหนุมานสักที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2550, 09:38:33 »
ส่วนใหญ่ก่อนจะสักหนุมานต้องสักยันต์ครูเพื่อคลุ่มก่อน ที่วัดบางพระก็ได้ แต่ถ้าเป็นหนุมานทรงฤทธิ์ต้องอาจาร๋ยหนู เพราะที่วัดบางพระผมไม่แน่ใจว่ามีหรือไม่

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ถ้าจะสักหนุมานสักที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2550, 12:22:14 »
หนุมาน วัดบางพระ มีดังนี้คราบ หนุมานอมเมือง หนุมาน 4 กร หนุมานตรุกฝุ่น หนุมานเชินธง หนุมานตีศอก  วัดบางพระ จะแต่ต่างจากที่อื่น และวัดบางพระ จะไม่เรียกเป็น ตัว (1-9) แบบสำหนักอื่น ที่ วัดบางพระ จะมีชื่อแต่ละตัว ลักษณะ จะแตกจ่างกันออกไปในส่วนของรูปราง.....แต่ หนุมาน ก็ยังคงเน้นที่ หัว ใจของ หนุมาน เหมือนกันทุกตัว...................ที่อื่นไม่รู้คราบ
**********รู้แต่ วัดบางพระ ที่เดียว **************
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ nat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 10:49:40 »
ขอบคุณครับที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ BananaX

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2550, 09:43:00 »
สักที่บ้านไงคร้าบๆๆ ล้อเล่นหนะที่ไหนก็ๆได้ ที่อาจารย์ท่านไห้อ่ะนะ ขอแนะว่า ไห้อาจารย์ท่านไห้เองดีกว่านะ ;)

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:11:15 »
คร้าบผม ยืนยันได้เรยว่าหนุมานทรงฤทธิ์ที่วัดบางพระมีแน่นอนคร้าบ   ผมเพิ่งไปลง สวยครับ สวย