ผู้เขียน หัวข้อ: ...เที่ยวไปไหว้ไปตอน...เยือนวัดเขาอิติสุคโต  (อ่าน 13301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ทริปนี้พวกเราไปกัน5คนครับผมเป็นคนถ่ายรูป..เป็นงานวันเกิดของหลวงพ่อปรีชาครับงานนี้มีหล่อพระประธานและหล่อรูปพระเนรศวรด้วยครับ :058:

...ภายในบริเวณวัดและจุดชมวิวครับ

...ขวัญใจคนจน...

...น้องจอยซี่...ทำท่าบอกใบ้ยินดีต้อนรับเพื่อนชายนิสัยดีค่ะ(ห้ามแตกแถวนะค่ะ..อิอิ)

...หลวงพ่อท่านแจกทานให้คนยากคนจนครับ...ยิ่งสายคนยิ่งเยอะครับ...

...ซุ้มวัตถุมงคลครับผมได้มา1อย่าง..กระสุนบี้เลยครับรุ่นนี้เดี๋ยววันหลังจะนำมาให้ชม

...ลูกศิษย์ร่วมใจกันเลี้ยงอาหารกันเป็นกุศลเที่ยงแล้วยังไม่หมดเลยครับซุ้มนี้ผมเดินหลายรอบเลยครับ..อิอิ
...ลูกศิษย์หมุนเวียนกันมาทำอาหารแจกจากทั่วสารทิศด้วยความศรัทธา..หลวงพ่อปรีชา ธนวฑฒโก...และแม่ชีทศพร

...ภายในบริเวณศาลาครับช่วงสายมีดาราจากช่อง7สีมารำถวายด้วยครับ...

...พิธีหล่อพระประธานครับ...

แม่ชีทศพรและหลวงพ่อปรีชาภายในบริเวณงานครับ..

...งานนี้พวกผมได้พบกับพระอาจารย์ที่สักยันต์อยู่ที่วัดบางพระของพวกเรา2ท่านเลยครับพอดีโทรศัพท์ของท่านมีปัญหาพวกผมเลย...จัดให้

...ลูกศิษย์วัดบางพระที่เจอกันที่งานครับ...

...ปิดทริปนี้...น้องจอยซี่1979...เจ้าถิ่นพาไปครับ..เงียบและบรรยากาศดีมาก...เลยหัวหินไปหน่อยเดียวของไม่แพงด้วยครับ..

...สุดท้ายนี้ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยเพื่อนๆ..พี่ๆ..น้องๆไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับเพราะผมก็พึ่งไปกันครั้งแรก
...ภาพที่ถ่ายมาผมมือใหม่ครับเดี๋ยววันหน้าไปที่เจอที่เจ๋งๆผมจะนำภาพมาให้ชมกันอีกครับขอขอบคุณ... :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่เก็บภาพมาให้ชมกันครับ

ขอกราบอนุโมธนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ joycy1979

• ทุติยะ
  • **
  • ไปวัดที่ไรต้องปิดท้ายด้วยกลุ่มเราเสมอ
โอ้...กว่าจะได้ดูเปิดแล้วเปิดอีก...รอนานน่ะเนี่ยะ   :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบบรรยากาศครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :095: ผู้พันเขียวสงสัยจะร้อน เล่นเอาผ้าเย็นโผกหัวสะอย่างนั้น
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม สาธุบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ น่าไปเที่ยวจริงๆ ...  :016: :016: :016:

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นแล้วอยากไปเที่ยวทะเลเลย.......

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ ว่าแต่ว่ามีของฝากบ้างไหมครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโรนัลโด้มากครับสำหรับภาพบรรยากาศวัดเขาอิติสุคโต สวยงามจริงๆครับ... :016:

...ขอบคุณไกด์สาวนำทางด้วยครับ... :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะค่ะ.....................น่าไปมากๆ........ :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เป็นบุญของท่านน้องโรนัลยิงโย่ที่ได้ไป..เที่ยวนะ และเป็นบุญตาของพี่โชวเหลือเกิน หลวงพ่อปรีชาท่านชอบเงียบๆ

วัดเขาอิติสุคโต หลวงพ่อปรีชา.. สมเด็จหนังแห้งมียังคะ.. มีกิน มีใช้ เหนียว คงกะพัน สุดขีด

cho presley       

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

หน้าจะหมายถึง  หนังกลองมั้งครับ ที่หลวงพ่อตั้งชีอเรียกรุ่นนี้ว่า  พญาหนังแห้ง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
          หน้าจะหมายถึง  หนังกลองมั้งครับ ที่หลวงพ่อตั้งชีอเรียกรุ่นนี้ว่า  พญาหนังแห้ง

ใช่ค่ะ สมเด็จหนังแห้ง! ทำมาจากหนังกลอง... กลองอยู่ไหนยิ่งตียิ่งดังค่ะ..

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ วัดนี้ปฏิมากรรมเยอะดีครับ :090: