ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จวัดไร่ขิง พ.ศ.2514 พิมพ์เล็ก แกะกรอบมาให้ชม  (อ่าน 3870 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ภาพอาจไม่เค่ยชัดขออภัยนะครับ

เดิมพระองค์นี้ เลี่ยมกรอบใว้และกระจกด้านหน้าแตกน้ำเข้า เลยแกะเอามาให้ชม  :075:

ด้านหลังเป็นลอยลักที่เดิมประกบติดใว้ แต่ผมได้นำมาแกะออกไป ใว้แยกตางหาก

องค์นี้โดยส่วนตัวมีประสบการณ์โดยตรงกับผมนะครับตอนสมัยเรียน เลยนำมาให้ชมกัน

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2553, 07:35:06 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  ปี14 ไม่ใช่เล่นๆ เลยนะเนี่ย

เก่า ขลัง สุดยอดครับ  :015:  :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของดีเยอะจริงๆครับเอ็ม... :016:

...รุ่นนี้สาวพาณิชย์ ข่วนหน้าไม่เข้าจริงเหรอ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สวยงามครับ...ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

...รุ่นนี้สาวพาณิชย์ ข่วนหน้าไม่เข้าจริงเหรอ.... :002:

เอาเรื่องจริงมาพูดเล่นอีกแล้ว พี่เอ็กซ์ เอ็กซ์ แอล ...เดี่ยวท่านเอ็มงานเข้า :095:

งามมากคะ พร้อมประสบการ์เยี่ยม  :016:
ขอบคุณที่นำมาให้ชม
:089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แหม่แซวกันใหญ่เลยนะครับ ไม่ใช่ซักกะหน่อย  :075: 5555+

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ข้าขอเรียกเอ็งว่า ไอ้ซุ่ม... :052:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...องค์นี้งามมากๆ...ขอบอก...

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมและศึกษานะจ้ะ งามมากๆ ...  :016: