ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้หลวงพ่อเปิ่น เลี่ยมเงินไม่ทราบว่ามีไหมครับ  (อ่าน 4746 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodva

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เบี้ยแก้หลวงพ่อเปิ่น เลี่ยมเงินไม่ทราบว่ามีไหมครับ

มีคนเอามาปล่อยอะครับ เลี่ยมเงินมีจาร แต่ไม่มีลายอะไรนะครับ

มีแต่ลายจารอย่างเดียวครับ  ทั้งด้านหลังและด้านข้างครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
มีครับ เป็นเบี้ยยุคแรกๆ ตัวเบี้ยหุ้มเงินเรียบแบบเปิดหน้าเปิดหลัง มีรอยจารขอบเงินทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แต่ต้องดูหลายอย่างประกอบกัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่ลงรูปหละครับ

สมาชิกท่านอื่นๆ ช่วยให้คำแนะนำได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

วิธีลงรูปครับ คลิกศึกษาดูได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
มีครับเบี้ยแก้เลี่ยมเงิน :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เคยเห็นอยู่นะครับ ...  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ทางผู้ขายเค้าไม่อนุญาติอะครับ ไงก็ช่วยกรุณาหน่อยครับ พอดูให้หน่อยได้ไหมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าเบี้ยแก้เลี่ยมเงินออกจากวัดราคาเท่าไหร่หรอครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
เบี้ยแก้หลวงพ่อเปิ่น เลี่ยมเงินไม่ทราบว่ามีไหมครับ

มีคนเอามาปล่อยอะครับ เลี่ยมเงินมีจาร แต่ไม่มีลายอะไรนะครับ

มีแต่ลายจารอย่างเดียวครับ  ทั้งด้านหลังและด้านข้างครับ

สวัสดีครับ...เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมากระผมไปวัดมา..ผมเห็นมีอยู่ในตู้บริเวณที่ให้เช่าบูชาวัตถุมงคงของวัด
ที่กุฎิใหญ่ของหลวงพ่อครับ
 :016:***ถ้าคุณอยากได้อยากบูชาแนะนำว่าไปหาเช่าบูชาที่วัดเลยก็ดีนะครับ*** :015:
เช่าบูชาเสร็จให้พระอาจารย์..สำอางค์ ท่านเจ้าอาวาสท่านเป่ากำกับคาถาอีกครั้งก็น่าจะดีครับ...จากวัดของแท้และเป็นการทำบูญกับทางวัดอีกครับ

สวัสดีครับ :004: :004:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เบี้ยที่วัดตอนนี้ไม่ทันหลวงพ่อเปิ่นไม่ใช้หรอครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เบี้ยแก้ทันไม่ทันหลวงปู่เปิ่นบารมีหลวงปู่ก็ช่วยได้ครับ(นึกถึงองค์หลวงปู่เปิ่นไว้ท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ของท่านเสมอครับ) :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2553, 06:15:12 โดย kkkkkkkk »

• ก้นบาตร

สวัสดีครับ...เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมากระผมไปวัดมา..ผมเห็นมีอยู่ในตู้บริเวณที่ให้เช่าบูชาวัตถุมงคงของวัด
 :016:***ถ้าคุณอยากได้อยากบูชาแนะนำว่าไปหาเช่าบูชาที่วัดเลยก็ดีนะครับ*** :015:
เช่าบูชาเสร็จให้พระอาจารย์..สำอางค์ ท่านเจ้าอาวาสท่านเป่ากำกับคาถาอีกครั้งก็น่าจะดีครับ...จากวัดของแท้และเป็นการทำบูญกับทางวัดอีกครับ

ด้วยความเคารพ เรียกว่าหลวงพ่อสำอางค์จะฟังดูดีกว่าไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

ด้วยความเคารพ เรียกว่าหลวงพ่อสำอางค์จะฟังดูดีกว่าไหมครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ...
 :054: :054: :054:ขออภัยครับท่าน.... :053: :053: :053:ขอบคุณที่ชี้แนะครับ....ขอถอนคำเขียน

:001:จากเดิม..พระอาจารย์.สำอางค์ แก้ไขเป็น หลวงพ่อ..สำอางค์ ครับ :001:

:075:สวัสดีครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เบี้ยที่วัดตอนนี้ไม่ทันหลวงพ่อเปิ่นไม่ใช้หรอครับ

ตัวเบี้ย ทันหลวงพ่อเปิ่น อธิฐานจิตหรือไม่ ไม่ทราบ แต่ตัวผงมวลสารทันหลวงพ่อเปิ่น อธิฐานจิตแน่ๆ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ตัวเบี้ย ทันหลวงพ่อเปิ่น อธิฐานจิตหรือไม่ ไม่ทราบ แต่ตัวผงมวลสารทันหลวงพ่อเปิ่น อธิฐานจิตแน่ๆ

ครับตามนั้นครับ ขอบคุณพี่โยคีมากสำหรับความรู้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วรุ่นที่ทันท่านมีสามรุ่นใช้ไหมครับ

เบี้ยเปลือยไม่เลี่ยม

เบี้ยแก้เลี่ยมเงิน

เบี้ยที่ถักเชือก  สามอย่างใช้ไหมครับ

คือว่า อย่างเบี้ยเงินอะครับ หลวงพ่อเปิ่นท่านจารเองหมดเลยไหมครับ

หรือว่าศิษย์ท่านช่วยจาร

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อีกเรื่องที่อยากบอกเล่านะครับ
    เบี้ยถักเชือกเขียวระวังไว้นะครับ
นอกวัดนี้
   เห็นเค้าทำขายกันนอกวัดตามแผงของเล่นมีเยอะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รูปเบี้ยทั้งสามแบบ

แบบที่ 1

แบบที่ 2 และ 3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อย่างแบบที่สามนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านจารเองคนเดียวไหมครับ

• ก้นบาตร
ลองไปถามหลวงพี่ที่ให้บูชาวัตถุมงคลครับ  ท่านเมตตาให้คำแนะนำได้ครับ  :027: