ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องในอดีตเกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 2353 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยได้ยินมา ว่า สมัยก่อนมีนายทุนมาขอสร้างวัตถุมงคลกับหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน และ สุดท้ายก็โกงเงินวัดไปจึงทำให้หลังจากนั้นหลวงปู่แย้มไม่เคยอนุญาตให้นายทุนคนใดสร้างวัตถุมงคลของท่านอีกเลย...เป็นเรื่องจริงมั้ยครับ....ถ้าจริงพอจะบอก หรือ ลงรูปให้ดูได้มั้ยครับว่าเป็นรุ่นใด...เผื่อไปเจอะเจอจะได้ไม่หลงไปเช่าไว้เพราะเจตนาการสร้างไม่บริสุทธิ์

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไม้ใหญ่ย่อมมีแร้งกาขี้รดครับ
    เป็นแทบทุกที่ ที่มีพระเกจิ
    เรื่องวัตถุมงคลคงต้องรอผู้รู้มาแจ้งนะครับ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :017: เรื่องในอดีตอย่าไปพูดเลยครับ แต่ปัจจุบันมั่นใจได้เต็มร้อยว่าถ้ามาทำบุญที่วัดทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านได้ร่วมทำบุญนั้นได้ทำบุญกับวัดกับหลวงปู่แน่นอนครับ :017:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ไม้ใหญ่ย่อมมีแร้งกาขี้รดครับ

:058:...โดนใจเลยครับ...ท่านพี่ปลัด.... :016:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
วันเสาร์นี้ดีใจมาก จะได้ไปร่วมทำบุญกับหลวงปู่แล้วครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
:017: เรื่องในอดีตอย่าไปพูดเลยครับ แต่ปัจจุบันมั่นใจได้เต็มร้อยว่าถ้ามาทำบุญที่วัดทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านได้ร่วมทำบุญนั้นได้ทำบุญกับวัดกับหลวงปู่แน่นอนครับ :017:

เห็นด้วยครับ   วัดทางวัดจะได้นำเงินไปบูรณะสิ่งต่างๆ เช่นสร้างห้องน้ำ ทาสีโบสถ์ อะไรพวกนี้ครับ

เรื่องสมัยก่อนอย่าไปพูดถึงเลยครับ แล้วท่านรู้ที่ใดมาหรือครับ.. :001:

ออฟไลน์ pongtyou

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เห็นดว้ยครับอดีตไม่สำคัญคนทำก็รับบาปไปครับ  แต่เวลานี้ชิครับวัดเจริญมากมากครับ สิ่งก่อสร้างใหม่ใหม่มากมายครับ ไม่เสียดายเงินที่ทำบุญไปครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

เห็นด้วยครับ   วัดทางวัดจะได้นำเงินไปบูรณะสิ่งต่างๆ เช่นสร้างห้องน้ำ ทาสีโบสถ์ อะไรพวกนี้ครับ

เรื่องสมัยก่อนอย่าไปพูดถึงเลยครับ แล้วท่านรู้ที่ใดมาหรือครับ.. :001:
เมื่อหลายปีมาแล้วเคยอ่านเจอในหนังสือพระเครื่องฉบับหนึ่งที่ลงสกู๊ปของหลวงปู่แย้มครับ