ผู้เขียน หัวข้อ: กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ณ.กุฎิหลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 4378 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ติชมได้ครับ

ศิษย์น้อมบูชาคุณครู

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับขอให้โชคดีครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  อักขระเยอะจริงๆเลย

ตะกรุดเพียบเลยครับ ของที่ไหนบ้างครับ  :016:  :053:  :001:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
หุลมาร  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เยี่ยมเลยครับมาสเซอร์ดอน.......ว่าแต่ว่ายังไม่เต็มอีกหรือเนี่ยไม่เหนนาน :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แน่นมากเลยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ จอมขมังเวทย์1

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
โอ้สุดยอดมากเลยครับ......... :016: :015: :058: :058: :058: :093: :093: :093:

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
ตะกรุดเพียบเลย  อักขระเต็มที่เลยนะครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ติชมได้ครับ

.... :058:...ไม่ติหรอกครับ.. :114:...ขอชมว่า...เยี่ยมเลย..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดมากครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• เด็กวัด
ขอบคุณครับสำหรับทุกเสียงที่ตอบรับครับ  :114:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  อักขระเยอะจริงๆเลย

ตะกรุดเพียบเลยครับ ของที่ไหนบ้างครับ  :016:  :053:  :001:

ดอกใหญ่ทางซ้ายมือ อาจารย์ ญา ท่านทำให้กรณีพิเศษ ครับ  ดอกกลางของอาจารย์ ป้อมวัดหนองม่วง ครับ ส่วนทางขวาเป็นของ หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอมครับ ส่วนที่เป็นตะกั่วนั้นเป็นของ หลวงปู่อั๊บ ครับ

เยี่ยมเลยครับมาสเซอร์ดอน.......ว่าแต่ว่ายังไม่เต็มอีกหรือเนี่ยไม่เหนนาน :053:

ยังไม่เต็มเลยครับคุณเอ เหลือที่อีกเยอะ ครับ   :002:  เรื่อย ๆ ครับ  :002:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
แหม่ๆ มาสเชอร์ดอนที่เหลืออีกตั้ง100เอเคอร์ จอดเรือรบได้อีกตั้ง100ลำ  :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยครับ มาสเชอร์ดอน   :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับ ตะกรุดเพียบเลย    หนุมานอลังการมากเลยครับ  :015:

อยากได้ตะกรุด แบบดอกทางด้านซ้ายมือมั่งจังเลยครับ   :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2553, 09:39:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• เด็กวัด
วันนี้เน็ตไม่รู้เป็นไรคลิกการอ้างถึง 3 รอบแล้วไม่สำเร็จครับ  ใช้การคัดลอกแทน การอ้างถึงนะครับ

แหม่ๆ มาสเชอร์ดอนที่เหลืออีกตั้ง100เอเคอร์ จอดเรือรบได้อีกตั้ง100ลำ 

คงต้องพึ่งไฟฉายย่อส่วนของโดเรมอน ด้วยครับ ถึงจะได้ครับ เอ๊ะ ! ใครเอ่ย . . .

หรือจะเป็นหลวงพี่  . . .  ? ครับ   :062:

สุดยอดเลยครับ มาสเชอร์ดอน  

ขอบคุณครับ คุณต้นน้ำก็ใช่ย่อย  :114:

งดงามมากครับ ตะกรุดเพียบเลย    หนุมานอลังการมากเลยครับ  

อยากได้ตะกรุด แบบดอกทางด้านซ้ายมือมั่งจังเลยครับ   

ขอบคุณครับ สำหรับตะกรุดคงให้ไม่ได้หรอกครับ แบบว่า ของรักของหวงครับ ยิ่งตอนนี้เพิ่มหนังเสือเข้าไปอีกชั้นด้วยครับ   :090:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากเลยครับ มาสเชอร์ดอน    :100:

• เด็กวัด
สวยมากเลยครับ มาสเชอร์ดอน    :100:

ขอบคุณมากครับ แล้วที่แทงไปเมื่อวันเสาร์  แรงดีมั้ยเอ่ย  :080: แจ้งผลด้วยครับ . . . อิ . อิ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
แหล่มจริง ที่เอวมีอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
- ยันต์พญาหัวละมาร แปดกรนั่งร่ายมนต์ ที่กลางหลัง ไม่ธรรมดาครับภาพนี้ งดงามครับ ;เซอร์.ดอน

- สงสัยว่า ;เซอร์.ดอน จะเป็นคนเดียวซะละมั้งครับ ที่หลวงพี่แป๋ว แทงให้จากล่างขึ้นบน ดีครับ รากฐานมั่นคงครับ อักขระเพียบ

- ;เซอร์.ดอน  สบายดีนะครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
โห ๆ  เพียบเลย ครับ อักขระเพียบ เลย

ขลังดีครับๆ

เอ ทำไมถึงเริ่มมาจาก ด่านล้างอะครับ !!

• เด็กวัด
แหล่มจริง ที่เอวมีอะไรบ้างครับ

:006: ขอบคุณครับ

- ยันต์พญาหัวละมาร แปดกรนั่งร่ายมนต์ ที่กลางหลัง ไม่ธรรมดาครับภาพนี้ งดงามครับ ;เซอร์.ดอน

- สงสัยว่า ;เซอร์.ดอน จะเป็นคนเดียวซะละมั้งครับ ที่หลวงพี่แป๋ว แทงให้จากล่างขึ้นบน ดีครับ รากฐานมั่นคงครับ อักขระเพียบ

ขอบคุณครับ

เท่าที่ทราบคนเดียวครับ ขอบคุณครับ

สบายดีครับพี่ เชน ช่วงนี้ว่างเหรอครับ เมื่อไหร่ได้เจอกันอีกครับ

โห ๆ  เพียบเลย ครับ อักขระเพียบ เลย

ขลังดีครับๆ

เอ ทำไมถึงเริ่มมาจาก ด่านล้างอะครับ !!

เรื่องมันยาวครับ . . . อิ . อิ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **

ฯลฯ (ช่วยกันประหยัดพื้นที่ครับ )

[/quote]

ขอบคุณครับ

เท่าที่ทราบคนเดียวครับ ขอบคุณครับ

สบายดีครับพี่  ช่วงนี้ว่างเหรอครับ เมื่อไหร่ได้เจอกันอีกครับ

ถ้า ;เซอร์.ดอน ไปนะครับ แล้วผมเคลียร์งานได้ วันที่ ๑๐ เม.ย. อาจเจอกันที่ลพบุรีครับ

• เด็กวัด
 อยากไปอยู่ครับแต่ช่วงนี้กำลังประสบปัญหา อยู่คือขาดวิตตามิน M อยู่ครับ . . .  :010:  แต่ถ้าสามารถหาวิตามิน M ได้ทันเวลา คิดว่าคงได้ไปครับ . . .   :025:

แล้วเจอกันครับ  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
 :004:วิตามินM ที่ว่าเนี้ย"Money"หรือเปล่าครับพี่วิตามินตัวนี้ มนุษย์เราส่วนใหญ่ต้องการมากเลยนะครับ...อิอิ :059:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา