ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดวัดไทรน้อย  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตะกรุดวัดไทรน้อย
« เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 09:12:58 »

นำมาให้ชมกันครับ ดอกนี้ไ้ด้มาตั้ง 20 กว่าปีที่แล้ว ได้มาจากคุณอาครับ   

สมัยหลวงพ่อท่านยังไม่ดัง  บูชา100บาท แช่น้ำมนต์ด้วยครับ

ขออภัยด้วยนะครับ รูปภาพไม่ชัดเท่าไหร่ ใช้ภาพจากกล้องมือถือถ่ายครับ  :058: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ตะกรุดวัดไทรน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 09:50:26 »
โอ้วววว ขุนแผน ท่านมีกล้องแล้ว ถ่ายเหรียญนั่งพาน หลวงพ่อประเทือง ร้อยเหรียญให้ชมบ้างสิครับ

คงจะเยอะเรียงร้อยสวยงามน่าดูชมครับ วัตถุมงคลอื่นๆ ด้วยนะครับ อยากชมมากๆ ส่วนตัวบุญน้อยครับ

มีเก็บไม่ค่อยเท่าไหร่ เลยอยากขอชมบารมีหน่อยครับ หวังว่าแบตมือถือจะยังไม่หมดนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 11:30:15 »
เยี่ยมครับ...ตะกั่วดำๆแบบนี้เก่าแน่นอน :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 06:25:45 »
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:........................

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 07:23:07 »
โอ้วววว ขุนแผน ท่านมีกล้องแล้ว ถ่ายเหรียญนั่งพาน หลวงพ่อประเทือง ร้อยเหรียญให้ชมบ้างสิครับ

คงจะเยอะเรียงร้อยสวยงามน่าดูชมครับ วัตถุมงคลอื่นๆ ด้วยนะครับ อยากชมมากๆ ส่วนตัวบุญน้อยครับ

มีเก็บไม่ค่อยเท่าไหร่ เลยอยากขอชมบารมีหน่อยครับ หวังว่าแบตมือถือจะยังไม่หมดนะครับ ...  :016:

ได้ครับ แต่เหรียญตอนนี้มีไม่ถึงร้อยกว่าเหรียญแล้วครับ แจกเขาไปเยอะ  และต้องขออภัยท่านโจรด้วยนะครับ
ที่ตอนนั้นผมไปก็อบรูปภาพมาให้ชมกัน ผมรู้สึกผิดมากๆครับ 

เดี๋ยวจะจัดมาให้ท่านโจรชมครับ  :016:  :053:   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2553, 07:27:33 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 11:24:17 »

มีเก็บไม่ค่อยเท่าไหร่ เลยอยากขอชมบารมีหน่อยครับ หวังว่าแบตมือถือจะยังไม่หมดนะครับ ...  :016:

ได้ครับ แต่เหรียญตอนนี้มีไม่ถึงร้อยกว่าเหรียญแล้วครับ แจกเขาไปเยอะ  และต้องขออภัยท่านโจรด้วยนะครับ
ที่ตอนนั้นผมไปก็อบรูปภาพมาให้ชมกัน ผมรู้สึกผิดมากๆครับ  

เดี๋ยวจะจัดมาให้ท่านโจรชมครับ  :016:  :053:  

ขอบคุณท่านขุนแผนที่นำตะกรุดมาให้ชม สุดยอดจริงๆ   :015:

เหรียญมีเยอะแจกไปเยอะ  เอามาแจกพี่น้องชาวบางพระมั่งสิครับ สัก 30 เหรียญหรือเอามาร่วมเล่นเกมส์สนุกๆกัน มีตั้ง 100 เหรียญแหนะสุดยอดเลย
อิอิ น้ำใจงาม ครับ  รออยู่นะครับ  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2553, 11:25:16 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »