ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเรื่องไว้หน่อย.... นะครับในวันงานไหว้ครู 2553  (อ่าน 2679 ครั้ง)

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
อยากฝากให้พี่น้องทุกท่านที่เอา...เสื่อหรือหนังสือพิมพ์...ไปเอง...หรือ...ไปซื้อในงานก็ตามแต่...พองานเลิกแล้วช่วยรบกวนเก็บหนังสือพิมพ์/เสื่อ/ขวดน้ำหรืออะไร...ก็ตามที่ท่านได้นำเข้าไปในพิธี...ด้วยนะครับ

ปล.1 เห็นทุกปีเลยพอเลิกงานแล้วก็ยกก้นหนีกันหมด...สงสารคนทำความสะอาด(หรืออาจจะรวมถึงพระในวัด)ทุกท่านก็เหนื่อยพออยู่แล้ว
ปล.2 ระหว่างทางถ้าไม่เป็นเรื่องยุ่งยากอะไร ถ้าเจอขยะที่ลานพิธี...อยากรบกวนให้ช่วยกันเก็บไปทิ้งหน่อยนะครับ

....................................................ขอบคุณทุกท่าน(ที่รักษาความสะอาดในวัด )อย่างสูงครับ.............................................

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อยากฝากให้พี่น้องทุกท่านที่เอา...เสื่อหรือหนังสือพิมพ์...ไปเอง...หรือ...ไปซื้อในงานก็ตามแต่...พองานเลิกแล้วช่วยรบกวนเก็บหนังสือพิมพ์/เสื่อ/ขวดน้ำหรืออะไร...ก็ตามที่ท่านได้นำเข้าไปในพิธี...ด้วยนะครับ

ปล.1 เห็นทุกปีเลยพอเลิกงานแล้วก็ยกก้นหนีกันหมด...สงสารคนทำความสะอาด(หรืออาจจะรวมถึงพระในวัด)ทุกท่านก็เหนื่อยพออยู่แล้ว
ปล.2 ระหว่างทางถ้าไม่เป็นเรื่องยุ่งยากอะไร ถ้าเจอขยะที่ลานพิธี...อยากรบกวนให้ช่วยกันเก็บไปทิ้งหน่อยนะครับ

....................................................ขอบคุณทุกท่าน(ที่รักษาความสะอาดในวัด )อย่างสูงครับ.............................................
  ใช่ครับเห็นใจคนเก็บหน่อยนะครับ ปีที่แล้วผมก็เก็บครับ (เหนื่อยหน่อยแต่ก็ต้องทำครับเพื่อวัดของทุกๆคนครับ)ช่วยกันนะครับ :075: 13; :075: :002:เหนื่อยหน่อยก็ต้องสู้ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
รักวัดบางพระ..รักหลวงพ่อเปิ่น...และ รักษาความสะอาด!

cho presley       

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ช่วยกันครับ เพื่อความสะอาดของวัดพวกเรา :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2553, 09:09:34 โดย seka »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ร่วมด้วยช่วยกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ  ไม่ใช่เฉพาะเสื่อเท่านั้นนะครับ พวกขยะถุงพลาสติกเศษกระดาษต่างๆด้วยครับ  ช่วยกันเก็บคนละชิ้น  2  ชิ้นก็สะอาดวัดแล้วครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ผมว่าจะกลับช้าหน่อย ว่าจะชวนน้องๆที่รู้จัก เก็บกวาดก่อนกลับ เท่าที่พอจะทำได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2553, 12:44:32 โดย wolfpack »

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
สวัสดีครับท่าน...
 :001:เป็นเรื่องที่ดีมากๆเลยนะครับ...เรื่องการเก็บเศษกระดาษ..เศษขยะ..หลังพิธีเสร็จสิ้น..
 :016:เอาอย่างนี้ซิครับทุกๆท่าน...อย่างน้อยๆทุกๆท่านที่เข้าร่วมพิธีก็ช่วยกันเก็บกันคนละ2ไม้2มือ
ก็น่าจะเพียงพอต่อการรักษาความสะอาดของวัดเราแล้วล่ะ....555+
 :015:ปล.ถือว่าเป็นของฝากหรือที่ระลึกในการมาครั้งนี้ก็ได้นะครับ :005: :005: :005:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ผมและเพื่อนๆจะเตรียมถุงดำไปกันครับ แล้วอาจจะนำใส่รถออกมาทิ้งในที่ๆเหมาะสมครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับพี่น้องครับช่วยกันคนละไม้คนละมือนะครับ คุณพี่ขอร้อง.........คุณพี่ขอร้อง......... :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
ต่างคนต่างดูแลตัวเอง ก็ไม่น่าจะมีขยะ ทั้งปวง   :026:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับที่ช่วยบอก
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สาธุครับ เรื่องการทำความสะอาดในวัดเราก็ไ้ด้กุศลแรง  แต่ถ้าทิ้งขยะไว้ที่วัดก็ได้บาปเหมือนกันครับ  แถมติดหนี้สงฆ์อีกด้วย  ยังไงก็ระวังกันด้วยครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ kaoprig1

• จตุตถะ
    • อีเมล
เห็นด้วยครับและเป็นความคิดที่ดี

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เยี่ยมเลยครับช่วยกันคนละไม้ละมือ..
อีกอย่างครับ..เครื่องรางของขลังเช็คความแน่นหนาให้ดี
เก็บได้ทุกปีครับ..

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
พูดแต่ปากน้ำลายกระจายไม่เคยทำกันลดโลกร้อนแต่เผาหญ้าเล่น 13;

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตามนั้น 19;

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
คราบผม

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ฝากไว้อีกสักเรื่อง...
                       สำหรับท่านที่จะไปก่อนวันงานและนอนค้างที่วัดบางพระ
กรุณานำยาทากันยุงไปด้วย เพราะว่าวัดอยู่ติดแม่น้ำ ยุงจะเยอะสักนิดครับ
หรือถ้าใครมีเต้นท์ ก็นำไปกางได้ที่แพหน้าวัด จะสะดวกกว่าไปรบกวนตามกุฎิ
ของพระอาจารย์ท่าน จึงขอฝากไว้เพื่อความสะดวกในการที่จะค้างคืนที่วัดครับ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รับทราบครับผม  :058:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ได้ใหว้ครู พร้อมทั้งสร้างกุศลด้วย สาธุ . . . โมธานาในบุญกุศลด้วยครับ

ช่วยกันนะครับ

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
รับทราบครับ สนับสนุนด้วย
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ