ผู้เขียน หัวข้อ: โดยปรกติ นิยมสักยันต์อะไรบริเวณ หน้าอก หน้าท้องครับ ?????  (อ่าน 14785 ครั้ง)

ออฟไลน์ sensitive_ucs

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถามว่าบริเวณ หน้าอก หน้าท้อง นิยมสักยันต์แบบไหนกันหรอครับ
ส่วนมากเห็นแต่สักแผ่นหลังและหัวไหล่กัน หรือว่ามีข้อห้ามอะไรหรือเปล่าครับ

และถ้าผมไม่เคยสักยันต์เลย แต่ส่วนตัวชอบยันต์แปดทิศ (สักแบบน้ำมัน)
ถ้าจะไปสักยันต์แปดทิศทำได้เลยไหมครับ
หรือว่า ต้องเริ่มต้นด้วย 9 ยอดทุกครั้งไป

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับว่า ไปสักยันต์ที่วัดบางพระต้องไปประมาณตั้งแต่ตีโมงครับ
 7-8 โมง สายไปไหมครับ

ปล.เด็กใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไปสักที่วัดบางพระ ไปเช้าๆก็ได้ครับไปกุฏิใหญ่กราบหลวงพ่อเปิ่น ไปเดินเล่นรอบๆวัด กินลมชมบรรยากาศ ริมน้ำลมเย็นสบายครับ
ไปเช้าก็สักได้แล้วครับ คนไม่เยอะดีครับ รอหลวงพี่ท่านฉันเช้าเสร็จ ก็สักได้แล้วครับ

ยันต์9ยอดเป็นยันต์ครู ส่วนมากจะได้กันทุกคนครับ แต่ไปวัดบางพระ เลือกยันต์ไม่ได้นะครับ แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาครับ แต่พุทธคุณสุดยอดหายห่วงครับ
อยู่ที่ตัวท่านเองครับ ว่าจะรักษาของนั้นให้อยู่กับตัวได้ตลอดไปหรือมั้ยครับ

ส่วนหน้าอก ที่เห็นสักกัน ก็เสืออ่ะครับ เสือเผ่น นี่แน่นอนครับ ตรงหน้าท้อง ก็ราหู ตรงสะดือพอดีครับ หรือหนุมานก็มีครับ

--ขอให้เดินทางปลอดภัย ได้ดั่งใจปรารถนานะครับ นึกถึงหลวงพ่อท่านไว้ครับ แล้วสิ่งที่ท่านต้องการจะมาโปรดท่านเองครับ--สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2553, 12:00:16 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ดีหมดแหละครับ ที่อาจารย์ท่านสักให้  :050:

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
หน้าอก เสือตีนโต.. :016:
หน้าท้อง หนุมานอมเมือง.. :015:

• ทุติยะ
  • **
แล้วถ้าต้องการสักน้ำมัน ควรไปหาหลวงพี่ท่านใดครับ

หรือสามารถเข้าไปหาได้หมดครับ

*-*

และจากที่คุณ tum72 บอกมาว่าเลือกยันต์ไม่ได้
ถ้าสมมติ ผมตั้งใจจะไปขอจากหลวงพี่
เพื่อขอ แปดทิศจริงๆ จะสามารถทำได้ไหมครับ

หรือว่าจะเป็นการไม่ควรครับ

รบกวนแน่ะนำผมด้วยครับ

ปล.ขออภัยด้วยน่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2553, 04:55:00 โดย sensitive_ucs »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ที่วัดบางพระขอได้ครับ แต่จะได้หรือเปล่า พระอาจารย์จะเป็นผู้พิจารณาเองน่ะครับ แต่จริงๆแล้วใจเย็นๆครับ แล้วแต่ท่านเมตตา ยันต์แปดทิศต้องได้แน่นอนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ยันต์ที่หลวงพี่ที่วัดบางพระให้มานั้นดีหมดครับ อยู่ที่ตัวเราจะเก็บและรักษาไว้ได้ดีหรือเปล่า

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถ้าตั้งใจอยากจะได้จริงๆ ลองกราบเรียนท่านก็ได้ครับ
เผื่อท่านใจดีให้ครับผม

ขอให้สมปรารถนาครับ  :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

เครดิตคุณack01ครับภาพนี้

ภาพนี้ผมเอง

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแน่ะนำดีๆครับ

ใจชื้นขึ้นมาหน่อย

^_____^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

....พุงใครครับพี่เอ ยังกะคนท้องเลย.... 16;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
ถ้าจะสักน้ำมันผมแนะนำไปหาหลวงพี่ติ่งจะดีกว่าครับ  :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

....พุงใครครับพี่เอ ยังกะคนท้องเลย.... 16;

กี่เดือนแล้วเนี่ย...... :062:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหมๆๆแซวอารายพี่ชายช๊านนนนนนน

ถ้าไม่ทำพุงป่องๆเสือกะจิ้งจกก็ดูไม่มีน้ำมีนวลสิ :095:

กลมๆตรงกลางนั่นถ้ำเสือรึเปล่าคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2553, 11:51:31 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
เราเลือกยันต์สักไม่ได้หรอครับ(ผมว่าจะไปสักหนุมานทรงฤษธิ์กับลิงลมซะหน่อย)(สักน้ำมันอ่าครับ)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เราเลือกยันต์สักไม่ได้หรอครับ(ผมว่าจะไปสักหนุมานทรงฤษธิ์กับลิงลมซะหน่อย)(สักน้ำมันอ่าครับ)

ส่วนมากเลือกลายไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยากเลือกได้
ก็กุติพระมหาสมชาย กับหลวงพี่ตั๊กครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **

[/quot   

เห็นด้วยค่ะ แต่พุงแบบนี้เสือกำลังสวยเลยนะค่ะ ถ้าวันไหนคุณพี่เขาหุ่นดีขึ้นเสือจะเป็นยังไงน่า

อยากเห็น อยากเห็น  :007:

ล้อเล่นนะค่ะ  :054:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

เครดิตคุณack01ครับภาพนี้

ภาพนี้ผมเอง

เจ๋งเลยพี่เอ ดูเป็นตัวอย่างละกันครับว่าเค้าสักอะไรกัน ส่วนเรา2คนนะพี่เอ ก็สักแต่ว่ารักเธออย่างเดียว เน๊อะพี่ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2553, 05:41:46 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับ  :074:เอ
รักและศรัทธา