ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหลวงปู่หลุย วัดราชโยธา  (อ่าน 3452 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน วันนี้กล้องชัดขึ้นเพราะถ่ายเวลาเย็นๆ  :075:  มีแสงสว่างมาก

วันนี้นำตะกรุดหลวงปู่หลุย วัดราชโยธามาให้ชมกัน ดอกนี้ได้มาจากพระอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือ (ขอไม่ออกนามนะครับ)

ได้มาเมื่อหลายปีที่แล้ว ตื้อพระอาจารย์ท่านอยู่นานกว่าท่านจะได้ ท่านบอกว่าอย่าไปให้ใคร เก็บไว้ดีๆ

ตามจริงจะเห็นรอยจารครับ แต่กล้องผมมันไม่ค่อยดี ไม่ชัด ต้องขออภัยด้วยครับ ดอกนี้จารมือเต็ม  :015:

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่รับชมครับ ผิดถูกชี้แนะด้วยนะครับ  :080:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ตะกรุดหลวงปู่หลุย วัดราชโยธา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.พ. 2553, 05:20:02 »
ขอบคุณสำหรับภาพตะกรุดสวยๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ตะกรุดหลวงปู่หลุย วัดราชโยธา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.พ. 2553, 05:38:14 »
ขอบคุณที่นำตะกรุดมาให้ชมครับ  บางทีอาจไม่ใช่ลอยจาร แต่เป็นลอยเข็มถักก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.พ. 2553, 06:03:31 »
สวยจังครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 04:35:41 »
เก่งนะคับใช้จารมือด้วยส่วนมากเห็นท่านใช้เหล็กจารกัน 39;

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว