ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

นำมาให้ชมกันนะครับ ลอยสัก ของลุงถ่ายมา ผมนำมาให้ชมแล้วนะท่านโจ!

เหนื่อยเลย ออกจากบ้านเช้าด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมนะครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยอ่านในหนังสือนานแล้ว...เห็นว่าท่านสักเสร็จแล้วสับกันเห็นๆจริงรึป่าวครับ :032:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
หลวงพ่อประเทือง เจ้าของฉายาเสกแล้วสับจริงๆครับพี่ผมโดนมาแล้ว
ลูกศิษย์หลวงพ่อแถวกรุงเทพก็อาจารย์ถึง คงทน แถวๆเอกชัย
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โอ่ว สายหลวงพ่อตัวจริงมายืนยันด้วยภาพแล้ว............ว่าแต่
ไม่มีภาพรอยสักยันต์บนตัวบ้างเหรอครับ รอชมนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ก้นบาตร
โอ่ว สายหลวงพ่อตัวจริงมายืนยันด้วยภาพแล้ว............ว่าแต่
ไม่มีภาพรอยสักยันต์บนตัวบ้างเหรอครับ รอชมนะครับ

ไม่มีครับท่านก็อต ผมไม่ได้สักเสกเลขยันต์อะไร ตอนนั้นผมยังไม่เข้างานเลย เลยไม่สักครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณท่านขุนแผนมากครับ

ที่อุตส่าห์พยายาม...หามาให้ชมจนได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ผมหมายถึงรอยสักยันต์บนตัวของคุณลุงท่านน่ะครับ
เพราะส่วนมากคนที่ไปสักกับหลวงพ่อ อย่างๆน้อยต้องมียันต์คงทนกันบ้าง :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม แล้วสรุปรู้ยังครับ ลุงชื่ออะไร

• ก้นบาตร

ผมหมายถึงรอยสักยันต์บนตัวของคุณลุงท่านน่ะครับ
เพราะส่วนมากคนที่ไปสักกับหลวงพ่อ อย่างๆน้อยต้องมียันต์คงทนกันบ้าง :001:

ไม่มีครับ มีเท่านี้ครับผม  :001: :001:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม แล้วสรุปรู้ยังครับ ลุงชื่ออะไร
ความจำดีนะเนี่ย 555

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตัว นะ หลวงพ่อประเทือง สักแบบนี้หรอ ? .. ? .. ? ..... ?

คล้ายๆ ลายเข็ม อ.ถึง เลยครับ ไหนลองถ่ายแบบไม่ย่นข้อมือสิครับ

แบบนี้ดูไม่ถนัดเลยครับ ขอชมใต้ข้อมือด้วยนะครับ รึว่าได้แค่นี้ ...  :074:

• ก้นบาตร
ตอบ: รอยสักหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างท
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 03:55:41 »
เดี๋ยวผมถ่ายใหม่มาให้ชมแน่ครับ   

พอดีตอนนี้แอบถ่ายมา เดี๋ยวขอลุงถ่ายแบบดีๆ มาให้ท่านโจชมนะครับ !  และไม่ใช่ของอาจารย์ถึง 100% ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 03:58:23 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สักตัวเล็กไว้บนศีรษะแบบนี้ก็ดีครับ...น่าจะเป็นทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่รับราชการซึ่งไม่เหมาะจะสักเต็มตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕