ผู้เขียน หัวข้อ: พระพิฆเนศ ห้วยขวาง รุ่นแรก (จอมปลวก)  (อ่าน 2874 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

นำมาให้ชมกันครับ รุ่นแรกเลย ของศาลพระพิฆเนศ ห้วยขวาง แต่ก่อนแวะไปแถวนั้นบ่อย เก่าแล้วครับ ปลวกขึ้นหมดเลย  :001: :001:

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมนะครับ ขอบคุณคร๊าบบบ  :054:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ตอบ: พระพิฆเนศ ห้วยขวาง รุ่นแรก (จอมปลวก)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 06:32:14 »
ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมกัน...

ผมก็เป็นลูกศิษย์คนหนึ่ง ของ อ.สุชาติ รัตนสุข เจ้าของและผู้สร้างพระพิฆเนศ ห้วยขวาง

สร้างพระตรีมูรติที่เซ็นทรัลเวิลด์ และวัดไตรมิตร