ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงไพรีพินาศปี36  (อ่าน 3597 ครั้ง)

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
พระผงไพรีพินาศปี36
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 09:30:14 »
สมเด็จพระไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศน์วิหาร ออกในวาระครบรอบ 80 พรรษา  สมเด็จพระสังฆราช 3 ต.ค 2536 (วันเกิดหลวงพ่อ)

บางส่วนเจกข้าราชการทหารตำรวจครับ..รุ่นเก่าๆเเรกๆผมไม่มีวาสนาได้ครอบครอง  :002: องค์นี้ผู้ใหญ่ให้มาเลยจับจีวรให้ท่าน เผื่อวันหลังไปบ้านท่านอีกเเล้วเผื่อจะใจอ่อน เเจกพระดีๆมาให้อีก :095:

บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: พระผงไพรีพินาศปี36
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 07:54:41 »
ขอไพรีจงพินาศ อริยราชศัตรูจงพ่ายลง.. พ่ายลง... โอ้ย! ยับเยิน :058:

ยินดีกับพี่เสด้วยนะจ๊ะ!

cho presley       

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 08:39:25 »
ผมก็มีเก็บไว้เหมือนกันแต่ใหม่กว่า...หลวงพ่อท่านปลุกด้วยตนเองล่ะ.... :095:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 08:57:13 »
ขอไพรีจงพินาศ อริยราชศัตรูจงพ่ายลง.. พ่ายลง... โอ้ย! ยับเยิน :058:

ยินดีกับพี่เสด้วยนะจ๊ะ!

ขอบคุณครับ.คุณcho สาวมหาเสน่ห์เเห่งวัดบางพระ . :002:  วันไหนเจอกันก็ทักทายกันได้ที่วัดนะครับ ช่วงนี้ไปบ่อยๆ เเต่จะไปอยู่เเถวๆกุฎิพระอาจารย์ติ่ง :095:
ผมก็มีเก็บไว้เหมือนกันแต่ใหม่กว่า...หลวงพ่อท่านปลุกด้วยตนเองล่ะ.... :095:
ขอบคุณครับ..ขอให้มีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานนะครับ 2 ขั้น ทุกปี :002: :002: