ผู้เขียน หัวข้อ: # # # ขอความร่วมมือเปลี่ยนรูปแสดงตนในบอร์ด # # #  (อ่าน 12074 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เนื่องด้วยผมได้รับการบอกกล่าวแนะนำจากผู้ใหญ่หลายท่าน ที่ได้เข้ามาเยี่ยมชมเว็บบอร์ดวัดบางพระ

โดยแนะนำเรื่องการนำรูปภาพมาใช้งานเป็น รูปแสดงตน และรูปในลายเซ็นต์ของสมาชิก

และมีบางท่านได้ใช้รูปของ พระพุทธรูป พระอริยะสงฆ์ หรือรูปที่ส่อไปในทางไม่เหมาะสม

ซึ่ง [shake]ผิด[/shake]
 กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ ใน ข้อที่ ๑
[/color]

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือให้สมาชิกปรับเปลี่ยน รูปแสดงตน

และรูปในลายเซ็นต์ของท่านให้ถูกต้องเหมาะสม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 06:52:26 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
รับทราบครับผม :054: :054:

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
รับทราบค่ะ :090:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
  เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ ผมว่าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย (หลายๆครั้งที่เห็นพี่ๆน้องๆและเพื่อนเวลามีงานสำคัญๆที่วัด จะเขียนว่าเอาไว้ว่าเจอกันทักทายกันนะครับ) ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไม่ลงรูปจริงในเวป ใครจะรู้จักใครกันบ้าง  ถ้าไม่มีการทักทายสนทนากันที่วัด ถามชื่อกันที่วัด ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าพวกเราไม่ได้เจอกันที่วัดกันทุกครั้งไป แต่เรามีเวปวัดของพวกเรา ทำไมเราไม่มาทำความรู้จักกันในเวปก่อน เวลาสมาชิกใหม่ๆมาแนะนำตัวในเวป ผมเห็นบางคนบอกแค่ชื่อเล่น แต่ไม่เห็นหน้า ถามจริงๆเถอะว่า ใครจะรู้จักครับ ถ้าเจอกันที่วัดหรือที่อื่น เดินข้างนอกชนกันยังไม่รู้จักเลยครับว่าเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน อยากให้แต่ละท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  หรือจะมีกฎออกมาจากผู้ดูแลเวปวัดบางพระก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ  

ขอบคุณครับ

ปล.ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 08:00:36 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รับทราบครับผม  ระเบียบทำให้สังคมอยู่ได้กันได้อย่าง น่ารัก :095: :095:

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ ผมว่าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย (หลายๆครั้งที่เห็นพี่ๆน้องๆและเพื่อนเวลามีงานสำคัญๆที่วัด จะเขียนว่าเอาไว้ว่าเจอกันทักทายกันนะครับ) ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไม่ลงรูปจริงในเวป ใครจะรู้จักใครกันบ้าง  ถ้าไม่มีการทักทายสนทนากันที่วัด ถามชื่อกันที่วัด ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าพวกเราไม่ได้เจอกันที่วัดกันทุกครั้งไป แต่เรามีเวปวัดของพวกเรา ทำไมเราไม่มาทำความรู้จักกันในเวปก่อน เวลาสมาชิกใหม่ๆมาแนะนำตัวในเวป ผมเห็นบางคนบอกแค่ชื่อเล่น แต่ไม่เห็นหน้า ถามจริงๆเถอะว่า ใครจะรู้จักครับ ถ้าเจอกันที่วัดหรือที่อื่น เดินข้างนอกชนกันยังไม่รู้จักเลยครับว่าเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน อยากให้แต่ละท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  หรือจะมีกฎออกมาจากผู้ดูแลเวปวัดบางพระก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ 

ขอบคุณครับ

ปล.ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียแน่นอนครับ

แฮ่ะๆ จี๊ดเลยครับพี่เจมส์  คำแนะนำมีประโยชน์มาก 

//ขอแซวเล็กน้อย หนุ่มๆ ไม่เท่าไร หล่อเล็ก หล่อใหญ่ หล่อบ้านๆ คุ้นหน้คุ้นตากันดีแล้ว

น้องสาว พี่สาวทั้งหลาย ลงรูปละนะ บอร์ดมีชีวิตชีวา แน่นอน  ฮิ้ว ๆๆ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีให้ความร่วมมือนะครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
น้อมรับปฏิบัติ เพื่อให้เป็นไปในทิศทางเดียวกันครับ เราพี่น้องศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน รักกันครับให้ร่วมมือครับ สามัคคีครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยกับพี่และพี่เจมส์ อีก1เสียงครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รับทราบครับพี่ พร้อมจะปฏิบัติตาม  :002:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
รับทราบครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ยินดีให้ความร่วมมือนะครับ  :001: :001:

ท่านขุนแผน เอารูปอื่นที่ไม่มีหน้าแข้งได้ใหมอะครับ แลจะไม่เหมาะสมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 01:57:42 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
รับทราบและยินดีปฏิบัติตามทันทีค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รับทราบครับ ขอเวลาสักนิดปรับเปลี่ยนภาพครับ ...  :089:

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
รับทราบครับ
ธำรงค์ไว้ซึ่งชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
  เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ ผมว่าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย (หลายๆครั้งที่เห็นพี่ๆน้องๆและเพื่อนเวลามีงานสำคัญๆที่วัด จะเขียนว่าเอาไว้ว่าเจอกันทักทายกันนะครับ) ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไม่ลงรูปจริงในเวป ใครจะรู้จักใครกันบ้าง  ถ้าไม่มีการทักทายสนทนากันที่วัด ถามชื่อกันที่วัด ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าพวกเราไม่ได้เจอกันที่วัดกันทุกครั้งไป แต่เรามีเวปวัดของพวกเรา ทำไมเราไม่มาทำความรู้จักกันในเวปก่อน เวลาสมาชิกใหม่ๆมาแนะนำตัวในเวป ผมเห็นบางคนบอกแค่ชื่อเล่น แต่ไม่เห็นหน้า ถามจริงๆเถอะว่า ใครจะรู้จักครับ ถ้าเจอกันที่วัดหรือที่อื่น เดินข้างนอกชนกันยังไม่รู้จักเลยครับว่าเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน อยากให้แต่ละท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  หรือจะมีกฎออกมาจากผู้ดูแลเวปวัดบางพระก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ 

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..ไปวัดมาหลายรอบเเล้วยังไม่รู้จักใครสักคนเลย :002: :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
รับทราบครับ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ  :053:

ออฟไลน์ IM_MAX

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รับทราบครับผม

ข้าน้อยขอน้อมรับ

ออฟไลน์ Aoffy

• สิ่งทีเราเห็นก้อคือสิ่งที่เราคิดแต่สิ่งที่เราคิดก้อไม่ใช่สิ่งที่เราเห็น
  • ทุติยะ
  • **
  • สิ่งทีเราเห็นก้อคือสิ่งที่เราคิด แต่สิ่งที่เราคิดไ
    • อีเมล
Sir yes sir. Will do ~!!

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
น้อมรับครับ :045:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รับทราบครับผม :050:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: # # # ขอความร่วมมือเปลี่ยนรูปแสดงตนในบ&#
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 02:45:57 »
ผมเปลี่ยนไม่ได้ครับรบกวนด้วยครับ
เปลี่ยนรูปแล้วก็ยังเป็นรูปเดิมครับต้องย่อขนาดรูปรึป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 02:56:09 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ได้ใจ  25; 25; 25;ชัดเจนทุกคำตอบรับ ยังไงก็ขอรูปจะจะ สี่สี สีแบบ ไม่เซ็นเซอร์ (ความจริงใจ) กันเลยนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
เป็นการดีเลยครับ ถ้าจะให้ใช้รูปจริงกัน เผื่อเจอหน้ากันจะได้ทักกันถูก
ตอนนี้ผมเปลี่ยนแล้วครับ ใช้รูปจริง  ส่วน ลายเซ็นต์ ผมขออนุญาตใช้รูปที่เกี่ยวกับการเลิกสูบบุหรี่นะ ผมเลิกมาได้ร้อยกว่าวันแล้วครับ  :050:
ส่วนมากจะไปที่กุฏิพระอาจารย์ญาวันธรรมดาครับ อาทิตย์ละ 2-3 วัน
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  รับหราบพร้อมปฏิบัติครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
เปลี่ยนจากรูปนี้

เป็นรูปนี้ครับตัวจริงไปเลย

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เปลี่ยนจากรูปนี้

เป็นรูปนี้ครับตัวจริงไปเลย

ปรบมือให้บุคคลตัวอย่างด้วยคร๊าบบบบบบบบบ 25; :053: :053: :053: :053: :053: :053:

อีกหลายท่านเลยนะครับที่ยังไม่เปลี่ยน

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
รับทราบคะ

ปล.แนะนำให้ใส่รูปจริงคะ  เจอกันจะได้จำกันได้ไงคะ  :005:
จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รอท่านธรรมะรักโข/ท่านกระเบนท้องน้ำ และอีกหลายท่าน ที่มักจะนำธรรมะ คำสอน และประวัติของพระเกกิอาจารย์ต่างๆมาให้ทราบเปิดเผยตัวเป็นๆอยู่นะครับ...................และท่านที่สำคัญที่สุดคือท่านเจ้าของกระทู้ ครับผม

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
  รับทราบค่ะ แล้วจะรีบปฏิบัติตามกฎ โดยเร็วค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

รอท่านธรรมะรักโข/ท่านกระเบนท้องน้ำ และอีกหลายท่าน ที่มักจะนำธรรมะ คำสอน และประวัติของพระเกกิอาจารย์ต่างๆมาให้ทราบเปิดเผยตัวเป็นๆอยู่นะครับ...................และท่านที่สำคัญที่สุดคือท่านเจ้าของกระทู้ ครับผม

ผมว่าสมาชิกคงเข้าใจความหมายกระทู้ผมผิดแน่ๆ คำว่ารูปแสดงตนคือนิยามคำแปลของคำว่า ดิสเพล

ไม่ใช่เป็นการขอให้ท่านเอารูปของท่านนั้นมาใส่ในดิสเพล จะเป็นรูปอะไรก็ได้เช่น ดอกไม้ รูปยันต์ รถยนต์

ห้ามใช้รูป พระพุทธ พระสงฆ์ ต่างๆ หรือรูปบุคคลอื่นที่ไม่ใช่ตัวของท่าน และไม่ส่อไปในทางขัดต่อศีลธรรมอันดีงาม

• เด็กวัด

ผมว่าสมาชิกคงเข้าใจความหมายกระทู้ผมผิดแน่ๆ คำว่ารูปแสดงตนคือนิยามคำแปลของคำว่า ดิสเพล

ไม่ใช่เป็นการขอให้ท่านเอารูปของท่านนั้นมาใส่ในดิสเพล จะเป็นรูปอะไรก็ได้เช่น ดอกไม้ รูปยันต์ รถยนต์

ห้ามใช้รูป พระพุทธ พระสงฆ์ ต่างๆ หรือรูปบุคคลอื่นที่ไม่ใช่ตัวของท่าน และไม่ส่อไปในทางขัดต่อศีลธรรมอันดีงาม

ตามนั้นเลย ครับ
สงสัยพี่ Tiger Number NINE  คงจะเข้าใจอะไรผิดครับ กำ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ตามนั้นเลย ครับ
สงสัยพี่ Tiger Number NINE  คงจะเข้าใจอะไรผิดครับ กำ

ถ้าผมเข้าใจเจตนาผิดก็ขออภัยด้วย  แต่ผมก็เห็นด้วยกับคุณ คนรักษ์พระ และอีกหลายท่านที่อยากให้เป็นอย่างที่คุณ คนรักษ์พระ แจ้งเอาไว้นะครับ

ขอบคุณครับ

อย่างนี้จะดีกว่ามั๊ยหล่ะครับ "ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียแน่นอนครับ"

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ขอบคุณค่ะ

:002: :002:
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
เรียบร้อยแล้วครับผม :015:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแก้เป็น เนื่องด้วยผมได้รับการบอกกล่าวแนะนำจากผู้ใหญ่หลายท่าน ที่ได้เข้ามาเยี่ยมชมเว็บบอร์ดวัดบางพระ

โดยแนะนำเรื่องการนำรูปภาพมาใช้งานเป็น 

รูปของ พระพุทธรูป พระอริยะสงฆ์ หรือรูปที่ส่อไปในทางไม่เหมาะสม ยกเว้นการนำรูปภาพมาใช้งานเป็น รูปแสดงตน และรูปในลายเซ็นต์ของสมาชิก

ซึ่ง ผิด  กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ ใน ข้อที่ ๑
ผิดตกอย่างไรก็ต้องขออภัย ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เห็นด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :002: ครับ...

:054:กระผม..น้อมรับ..และจะเปลี่ยนอย่างเร่งด่วนครับ(05/4/53) :054:

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
รับทราบครับ พร้อมจะปฏิบัติตาม

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
เห็นด้วยค่ะพี่เพราะว่าหน้าตาของหนูและเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนก็พอจะไปวัดได้ใช่มั้ยคะ......55555 :075:   เวลาเจอที่วัดจะได้ทักทายกันไงคะรุ่นพี่                   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2553, 11:05:26 โดย ajima »
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

ออฟไลน์ sparrow

• สัตตมะ
  • **
  • เจริญ...เจริญ...นะคร้าบ
...เห็นด้วยกับท่าน คนรักษ์พระ ครับ...อีก 1 เสียงจ้า...!
การรักษาศีล...เป็นการรักษาดวงจิตให้บริสุทธิ์
เพื่อไม่ให้คนเราทำบาปทั้งปวง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ

แหมพี่เจมส์....ขี้เหร่เด๊ะ.....ก็เห็นกันหมดดิค่ะ   :007:
แต่เห็นด้วยนะคะ ถึงแต่งภาพไงก็อย่าเกินตัวจริงมากมาย  ขำ ขำ ค่ะ 03; 36;
เดี่ยวเวลาเจอกัน จะทักผิดคน  กริ กริ
:095:

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียง ที่พร้อมให้ความร่วมมือด้วยความยินดีคะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
น้อมรับ ปฏิบัติตามขอรับ รูปประจำตัว จริง และ ลายเซ็นไม่พาดพิง ให้ผิดกฎหมาย และ กฎในบอร์ด ขอรับ เจอ ที่วัด   ทักทายผม >> โยมเพชร << 
 ได้นะขอรับ   ส่วนใหญ่ อยู่รับใช้ ที่กุฏิ หลวงพี่แป๊ว อาทิตย์ละ 1-2 วัน เสมอๆ อยู่เพชรบุรี วิ่งไป บางพระ 1ชั่วโมงครึ่ง เป็นอย่างนี้ มา ตั้งแต่ปี 2546 ครับ
  ยินดีที่ได้รู้จัก พี่ๆน้องๆ ทุกท่านขอรับ       สาธุ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้อมรับ ปฏิบัติ ครับ   :054:
Seaghost

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมเปลี่ยนไม่ได้ครับช้วยบอกด้วย :054:

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากิจกรรมทำร่วมกัน(walk rally) กันดีมั๊ยล่ะครับ โหวตหาตั้วโผจากเวปบอร์ดเรานี่แหละ รวมถึงStaff งาน(หน้าที่นี้ต้องให้แก๊งเสน่ห์) แล้วมีกิจกรรมแนะนำตัวกันเลย ว่าใครเป็นใคร อีกทั้งยังช่วยระดมทุนเข้าวัดช่วยค่าน้ำ/ค่าไฟด้วยครับ

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
รับแซ่บ

ออฟไลน์ immortal

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่เปลี่ยนครับ  :004: หน้าตัวเองอยู่แล้วครับ :004:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2553, 03:58:05 โดย immortal »

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
 :093: จัดไปอย่าได้เสีย  ตามนั้น :048:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณครับที่บอกแล้วจะปฏิบัติตามครับ

ออฟไลน์ manit

• ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน
  • ทุติยะ
  • **
  • บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง
    • MSN Messenger - manitmee@hotmail.com
    • อีเมล
รับทราบครับ :054:
manitnacon

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
ใครทำไม่ถูกก็แก้ไขซะนะ  :053:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยเจ้าค่ะ ^^
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
 :054: รับทราบครับ ปรกติก็ไม่ได้ทำอยู่แล้วครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
เห็นด้วยคับ อย่างน้อยถ้าเจอกันที่วัดจะได้คุยกันรู้จักกันคับ ถ้าเห็นผมเข้าวัดทักพูดคุยได้นะคับ ผมชื่อแอ๊ดคับ วันนี้ก็เพ่งไปวัดบางพระมา ยังไรทักทายคุยกันได้นะคับ
ยินดีคับ

ออฟไลน์ kai.ranger

• ทุติยะ
  • **
  • ทำความดีไว้แยะๆในเมื่อเรายังมีโอกาส
    • อีเมล
เห็นด้วยครับเป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วครับ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านได้ทราบอีกครั้งนะครับ

สำหรับรูปภาพแทนตน และภาพลายเซ็นต์ ที่บางท่านยังใช้ภาาพพระพุทธ และภาพพระอริยสงฆ์อยุ่

ท่านใดที่ยังไม่ได้แก้ไขให้ถูกต้องตามระเบียบของเว็บบอร์ดกรุณาแก้ไขด้วยครับ

ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ ขอบคุณครับ
:002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
ขออนุญาตน่ะค่ะ เห็นมีบางคนใช้พระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวง อันนี้เหมาะหรือไม่ค่ะ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
น้อมรับและปฏิบัติครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุญาตน่ะค่ะ เห็นมีบางคนใช้พระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวง อันนี้เหมาะหรือไม่ค่ะ

แจ้งว่า ไม่เหมาะสมครับ :001:

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
น้องใหม่ครับ รับทราบครับผม

ดีครับ ถ้าเป็นรูปตัวจริง ไม่มีอะไรต้องอายครับ ไปวัดทีไรไม่รู้ใครเป็นใครซักที :058:

ต่อไปเวลาเจอจะได้ หวัดดีครับพี่น้อง  :002:

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ...ในเมื่อเป็นศิษย์วัดบางพระก้อน่าจะแสดงออกมาฬฬฬไม่ต้องอายคับพี่น้อง....เจอผมก้อทักทายได้คับ(ผมตี๋คับ)

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพื่อให้เป็นไปในทิศทางเดียวกันครับ เราพี่น้องศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน..น้อมรับและปฏิบัติ ครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ :054:ทุกเสียงครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
รับทราบครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
รับทราบ และปฏิบัติตามแล้วครับ