ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีคำถามครับ  (อ่าน 1333 ครั้ง)

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
ผมมีคำถามครับ
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 12:50:00 »
ว่าด้วย เรื่องวันงานไหว้ครูที่ผ่านมา

ผมหลังจากรับรอยน้ำมันจากหลวงอาติ่งมานับต่อนัก ปีนี้ก็เลยนึกคิดอยากจะได้รอยสีมาครอบครอง

ตอนแรกอยากได้ เสือ นะครับ ก็เลยไปกราบหลวงอาติ่งหลังพิธีเสร็จสิ้นแล้ว

ก็เลย เดินออกมา เจอ อาจารย์ท่านหนึ่งกำลังนั่งสักอยู่ จึงไปสักด้วย ได้ยันต์มาครับ

แต่คำถามของผมคือ (อย่าว่ากันนะครับ) อาจารย์ท่านนั้นชื่ออะไรครับ แล้วคราวหน้าผมจะหาอาจารย์ท่านเจอหรือไม่

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: ผมมีคำถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 01:59:31 »
สักหมึกที่กุฏิไหนหรือครับ ช่วงวันงานก็มีครูอาจารย์จากต่างจังหวัดมาช่วยเมตตาลูกศิษย์กันหลายรูปครับ
ส่วนพระอาจารย์ที่สักอยู่ที่วัดบางพระประจำนั้นลองค้นหาข้อมูลดูนะครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 04:13:36 »
เอ่อ อธิบายไม่ถูกอ่ะครับ คือ พอเดินออกมาจากกุฐิหลวงอาติ่งก็เจออาจารย์แกเลย

ตรงข้ามกับที่ขายธูปพานน่ะครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 04:53:08 »
:058:...ฟังๆดูแล้วถ้าใส่ชุดขาวรูปร่างสูงผิวเข้ม...ก็คงจะไม่พ้นอาจารย์ปิ๊ก..
...เพระว่าวันนั้นท่านก็มาแทงให้ลูกศิษย์...ผิดพลาดก็ขออภัยนะครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 05:09:03 »
ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่านะครับ ฆราวาสนุ่งขาวห่มขาว นั่งสักให้ตรงพิพิจภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่นน่ะครับ

คือ เดินออกมาจากกุฐิหลวงอาติ่งก็เจอแกเลยล่ะครับ

ผมก้ไม่รู้ท่านชื่ออะไร พอดี วันนั้นได้ของมาเสร็จก็ลืมถาม แกมีลูกศิษย์มารอสักก็เยอะพอดู

เลยรีบกราบรีบเดินออกมาครับ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 05:18:07 »
น่าจะใช่ อ.ปิ๊กล่ะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 05:20:55 »
เอ่อ ถ้าใช่อ.ปิ๊ก

แล้วตัวผมจะพาลพบเจอ อ.ท่านอีกได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 06:16:45 »

แล้วตัวผมจะพาลพบเจอ อ.ท่านอีกได้ที่ไหนครับ

... :058:..เดินไปที่กุฏิหลวงพี่แป๊วแล้ว..
...ถามน้องคนปล่อยพานที่ชื่อปุ้ยน้องผู้หญิง(ที่น่าตาน่ารักๆนะ..อิอิ)
...อ.ปิ๊กอยู่ที่ไหนเดี๋ยวน้องปุ้ยจะให้แผนที่มา..อยู่ไม่ไกลจากวัดบางพระ..ขอให้โชคดี... :114:

น้องพีอยากได้สายเสน่ห์ละซิท่า...เห็นเข้ามาก็เอ่ยถึงแฟนอยู่นิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 06:30:30 โดย Ronaldo 2007 »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 06:37:07 »

... :058:..เดินไปที่กุฏิหลวงพี่แป๊วแล้ว..
...ถามน้องคนปล่อยพานที่ชื่อปุ้ยน้องผู้หญิง(ที่น่าตาน่ารักๆนะ..อิอิ)
...อ.ปิ๊กอยู่ที่ไหนเดี๋ยวน้องปุ้ยจะให้แผนที่มา..อยู่ไม่ไกลจากวัดบางพระ..ขอให้โชคดี... :114:

น้องพีอยากได้สายเสน่ห์ละซิท่า...เห็นเข้ามาก็เอ่ยถึงแฟนอยู่นิ..

ขอบคุณมากครับ พอดีผมอยากจะทราบชื่อเสียงเรียงนามของอาจารย์ท่านไว้ ไม่งั้น ก็เหมือนได้รับของจากท่านมา แต่ไม่รู้ชื่ออาจารย์ เสียหายเอามากๆเลย

ไม่ทราบว่าวันนั้นเราจะได้เจอกันไหมครับ อือวันนั้นผมขอเสือไปครับ โดยบอกอาจารยืว่าผมลงน้ำมันจากหลวงอามามากแล้วอยากได้เสือ แต่อาจารย์บอกไม่ได้ เลยได้ยันต์อะไรซํกอย่างมา หันไปมองไม่เห้นน่ะครับ 555+

บางทีอาจจะได้เจอกันแล้วล่ะนะครับ ผมสักปลาคราฟที่แขนขวาตัวอ้วนๆน่ะครับ

555+

ผมชื่อปิงครับ ยินดีที่ได้รู้จัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 06:38:44 โดย p_77 »