ผู้เขียน หัวข้อ: กรอบใหม่ครับ  (อ่าน 2073 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
กรอบใหม่ครับ
« เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 01:16:22 »
พอดีวันนี้มีเวลาว่าง ก็เลยหยิบกล้องมาถ่ายภาพมาให้ชมกัน เป็นเหรียญปืนไขว้ ปี 30 เนื้อทองแดง เหรียญได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญา ท่านจารให้ ผมเพิ่งนำไปใส่ตลับเงินลงยามาใหม่ เพิ่งไปรับมาก่อนวันงานไหว้ครู เหรียญนี้ติดตัวผมตลอดตั้งแต่ปี 2537 และเป็นเหรียญที่เกิดประสบการณ์กับตัวเอง ทำให้ผมรอดพ้นจากคมมีด และกระสุนปืนมาได้ ซึ่งเป็นสาเหตุที่ผมเคารพศรัทธาและเลื่อมใสหลวงพ่อเปิ่นเป็นอย่างยิ่งครับ และผมก็เริ่มเก็บสะสมพระเครื่องและวัตถุมงคลของท่านเรื่อยมา ตามแต่กำลังที่ตัวผมจะหาเช่าได้ ติชมได้ตามสบายครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: กรอบใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 03:39:13 »
เหรียญรุ่นนี้สวยครับ  ยันต์ครูครบ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 06:42:17 »
สวยงามมากเลยครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 07:05:41 »
สวยครับพุทธคุณหลวงปู่ไม่ต้องพูดถึงก็รู้ๆครับ ประสบการณ์เห็นกันจะๆครับ ผมก็เหมือนกันครับมีพระเครื่องของหลวงปู่ติดตัวตลอดครับมีคนมาขอผม ผมไม่ให้ครับถ้าอยากได้ผมจะไปบูชาให้ที่วัด   :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 09:00:14 »
ว้าวสวยมากครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 09:45:55 »
สวยทั้งพระทั้งกรอบเลย ครับ 
พระหลวงปู่เข้มขลัง กรอบก็งดงาม

หากมีวาสนาอยากใส่แบบนี้บ้าง ครับ ขอบคุณนะครับ ที่นำมาให้ชม  :015:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 10:49:10 »
ปืนไขว้ปี 30 สวยงามมากครับ ผมก็ขึ้นคออยู่ประจำเหมือนกัน รุ่นนี้    :053:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 01:16:55 »
สวยมากครับ ผมเองก็อยากได้  เพราะมียันต์ประจำสายวัดบางพระอยู่ด้านหลัง  เคยไปหาเช่าแผงพระหน้ากุฏิหลวงพี่ญา  ที่แผงพระมีอยู่  1   เหรียญพอดี  ผมเองก็ไม่ได้เช่ามา เพราะราคาค่าเช่าตั้ง1000บาท   ไม่ใช่ว่าแพงหรอกครับ  แต่ผมไม่มีเงินพอที่จะเช่าครับ  เรื่องเป็นเช่นนี้แหละครับ