ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือทำสิ่งที่ดีงามครับ  (อ่าน 1975 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส

เรียนพี่น้องชาวเวปครับ.....
            ...ดังที่ท่านทราบดีว่าเหตุการณ์บ้านเมืองของเราในขณะนี้กำลังจะประสบปัญหารุนแรง
       ในฐานะที่เราท่านทั้งหลายเป็นคนไทยที่รักและหวงแหนแผ่นดินไทย จึงขอความร่วมมือมายังท่าน
       ให้ร่วมกันสวดมนต์อธิษฐานจิตขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น ที่พวกเราเคารพ ดลบันดาลให้ความสงบสุขจงกลับมา
       เพื่อความสบายพระทัยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอันเป็นที่รักยิ่งของปวงชนชาวไทย 
       หลายคนอยากถามว่าพวกเราสามารถทำได้หรือ ขอตอบว่าพวกท่านได้รับเมตตาบารมีให้เป็นศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น
       และหลายๆท่านสวดมนต์ท่องคาถาเป็นประจำทุกๆวันอยู่แล้ว
ด้วยอำนาจแห่งพระคาถาก็จะนำให้ความสงบสุขจะกลับมาสู่แผ่นดินไทยอันเป็นที่รักและหวงแหนของพวกเราอีกครั้งครับ
                   ขอเชิญชวนครับ...           ลุงต้อศิษย์หลวงพ่อผู้รักแผ่นดิน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: ขอความร่วมมือทำสิ่งที่ดีงามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 10:59:50 »
เห็นด้วยกับลุงต้อครับ ถึงพวกเราจะเป็นแค่กลุ่มเล็กๆ แต่ก็มีจุดมุ่งหมายอันดีต่อประเทศชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์

....รักสงบ แต่ไม่ยอมสยบ ให้กับความคิดที่จะทำลายประเทศไทย...
                              ...ด้วยความเคารพ...
                                    tum72
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอความร่วมมือทำสิ่งที่ดีงามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 11:03:07 »
รับทราบครับ

ป.ล.ประเทศของเราแท้ๆยังทะเลาะกันอีก ยังไงก็น่าจะเห็นแก่พ่อหลวงของเรากันบ้าง

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 11:18:27 »
เค้าอยู่กันอย่าง สบาย และเราจะวุ่นวายไปทำไม...................ผิดถูกขออภัย.................... :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 11:26:40 »
เป็นไปได้
   อยู่บ้านสวดมนต์ครับช่วงนี้
ไม่เคลื่อนไหวไม่เจ็บตัวครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 12:21:26 »
ผมไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ
เพราะสีไหน  ก็คนไทยเหมือนกัน
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 12:40:59 »
ผมสีอะไรหว่า :005: :005: แต่ก็เป็นคนดีนะครับ สวดมนต์ไหว้พระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2553, 12:44:01 โดย •••--สายัณ--••• »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 12:50:10 »
อยู่อย่างสงบก็พอครับ...อย่าตกเป็นเครื่องมือให้ใครจูงไปใช้งาน...ใครดีใครเลวใครผิดใครถูกนั้น...เดี๋ยวกาลเวลาจะเป็นผู้พิสูจน์เอง....

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 12:54:23 »
 :001: สวัสดีครับทาน...

เห็นด้วยกับลุงต้อครับ หน้าที่ของคนไทย ณ.ปัจจุบัน

:054: 1.จงรักภักดีต่อชาติ พระศาสนา พระมหากษัตริย์
 :054: 2.ทะนุบำรุงชาติ พระศาสนา พระมหากษัตริย์
 :054: 3.สามัคคีปรองดองไม่เห็นต่อประโยชน์ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง...แต่ให้เห็นประโชยน์ของประเทศชาติเป็นหลัก

:052: ปล.ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น..กลุ่มไม่เล็กไม่ใหญ่กล่มนี้จะทำในสิ่งที่จะช่วยให้ประเทศชาติพ้นผ่านวิกิตการที่ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นมานี้
โดยการสวดมนต์ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนไตรและหลวงพ่อเปิ่นตลอดจนพระอาจารย์ทุกๆท่านแห่งวัดบางพระ
ให้ช่วยปกปักรักษาประเทศชาติให้ก้าวพ้นผ่านวิกิตการต่างๆนาๆเหล่านี้ไปให้เรียบร้อยบริบูรณ์ไม่เกิดความเสียหายทั้งชีวิตและทรัพย์สิน

:026: สวัสดีครับผม...  :090: :114: :089:

ออฟไลน์ taeysurat

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 05:14:34 »
... วันนี้ สุราษฏร์ โดนวางระเบิดครับ  เซ็งมากเลยเรื่องของการเมือง  ทำผมมะค่อยอยากออกไปไหนเลย Y_Y ...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 09:17:52 »
รับทราบครับลุงต้อ  มัวแต่ทะเลาะกันหันหน้ามาพัฒนาประเทศของเราดีกว่าครับดีกว่ามาทะเลาะไม่ซ้ำซาก"น่าเบื่อ"ครับ แถวบ้านผมชอบมาถามผมว่าม.อยู่เสื้อสีไหนผมตอบว่าอยู่เสื้อที่ผมทำงานอยู่ครับ  "หันหน้าเข้าหากัน เพื่อสร้างสรรค์สังคมไทย ใจรวมประสานใจ มือร่วมประสานมือ เราก็คือพี่น้อง เราก็คือผ้องเพื่อนตั้งมั่นในความรุ่งเรือง"เราคนไทยรักกัน" ไม่เหมือนในสมัยบรรพบุรุษของเราสมัยก่อนกว่าจะมีประเทศไทยอยู่ก็เพราะนักรบของประเทศไทยเรา ผมไม่ว่าจะผ่านพระบรมรูปของพระเจ้าตากสินมหาราชผมก็ยกสิบนิ้วพนมมือบอกท่านทุกครั้ง ขอให้ประเทศไทยสงบสุขร่มเย็นไม่อยากเห็นธงชาติไทยกับธงชาติไทยมาทะเลาะกัน"ธงชาติไทยก็ผืนเดียวกัน"ประเทศเราก็แย่ สามชายแดนภาคใต้ก็เข่นฆ่ากันวางระเบิดกันไม่มีที่สิ้นสุด ผมอยากจะบอกว่า ขอจงรักภักดีต่อชาติ  พระมหากษัตริย์ ประเทศชาติไทย  ผิดถูกประการใดผมก็ขอโทษด้วยครับ  "ทุกวันนี้ผมก็สวดมนต์ไหว้พระขอพรอยู่ครับ   " จงสำนึกต่อบรรพบุรุษของประเทศชาติ  พระเจ้าตากสินมหาราช   หมู่บ้านบางระจัน  พระนเรศวรมหาราช  สุริโยไทยและ......ที่ผมไม่ได้ระบุนะครับ    :065:  :090: (ผมรุท  สาวกคาราบาว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2553, 09:26:09 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 10:21:37 »
เห็นด้วยนะครับอยู่อย่างสงบดีกว่า ยังไงก็ช่วยกันทำให้พ่อหลวงของเราสบายพระทัยจะดีกว่า

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 07:19:02 »
รักกันไว้เถิด !
   :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 01:44:56 »
ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะมิให้ใครข่มขี่ สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี ...  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 02:03:51 »
ตนไทย..รักสงบ  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 05:31:49 »
ครับ สวดมนต์สบายใจ   ดูข่าวแล้ว ทะเลาะเพื่อนๆ ทุกที   :075: :075: :075:

รักกันไว้ ต้องไม่คุยเรื่องสี  :095: :095: