ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าเค้าสักยันต์อะไร..คับ  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 พอดีไปงานไหว้ครูปี53ที่ผ่านมา เห็นคนนึงของขึ้นแล้ว ตรบมือแล้วทําท่าคล้ายๆหนุมานหรือลิง บางทียังเรียกเพื่อนๆคนอืนให้ลุกขึ้นตามด้วย ผมอยากรู้ว่าเป็น หนุมานหรือลิงลม ถ้ามีรูปยันต์ให้ดูก็ดีคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: อยากรู้ว่าเค้าสักยันต์อะไร..คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:12:37 »
................................................................................ :058:จัดให้... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากรู้ว่าเค้าสักยันต์อะไร..คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 11:23:12 »
ลิงห้าหางขึ้นขึ้นแล้วยอมครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 05:12:22 »
ลิงห้าหางขึ้นขึ้นแล้วยอม
เป็นยังไงงงวอนผู้รู้ช่วยชี้กระจ่างครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 05:23:36 »
รูปล่าง ลิงลม สวยจังครับ  :001:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 07:59:50 »
ลิงห้าหาง  ลิง ลม ก้อเหมือนกัน  ป่าว

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:17:38 »
-ขอบคุณมากคับที่ให้ความรู้ แล้วลิงตัวเล็กๆทีมีสามหางถือดอกธนูกะสามง่ามอันนั้นเหมือนกันไหมคับ แล้วผมจะไปสักได้ที่กุฏิไหนคับยันต์ลิงที่ว่านี้ ขอบคุณที่แนะนําคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 01:16:33 »
-ขอบคุณมากคับที่ให้ความรู้ แล้วลิงตัวเล็กๆทีมีสามหางถือดอกธนูกะสามง่ามอันนั้นเหมือนกันไหมคับ แล้วผมจะไปสักได้ที่กุฏิไหนคับยันต์ลิงที่ว่านี้ ขอบคุณที่แนะนําคับ

หลวงพี่ญาหลวงพี่นัน  ยันต์ที่วัดบางพระขอได้
แต่จะได้ตามที่ขอหรือไม่นั้น เป็นเรื่องของบุญพาวาสนาส่ง..............
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 11:38:43 »
ม่ายเคยขอเลยอ่ะครับ

แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้อะไรมา  เพราะคิดว่ายังไงท่านก็ประสงค์ดีต่อศิษย์์ทุกคนอยู่แล้วครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 12:42:11 »
เป็นยังไงงงวอนผู้รู้ช่วยชี้กระจ่างครับ

โทษที อาจพิมพ์ตกไป เห็นแล้วยอมครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนน่ะ

ออฟไลน์ jobuba

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 09:26:34 »

โทษที อาจพิมพ์ตกไป เห็นแล้วยอมครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนน่ะ
   เมื่อไรจะมีกับเค้าบ้างน้อ 5 หางอ่าาา