ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสักยันต์ค่ะ  (อ่าน 19911 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
ผู้หญิงสักยันต์ค่ะ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 12:37:06 »
[bgcolor=#cd00ff]ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระหลวงพี่เค้าสักหมึกให้กับผู้หญิงบ้างหรือป่าวค่ะ
คือว่าจะไปสักแต่กลัวไปเสียเที่ยวอ่ะค่ะกลัวเค้าไม่สักให้ ถ้าสักรบกวนช่วยบอกทางไปกุฏิหลวงพี่ด้วยนะคะ
เคยไปแต่กุฏิหลวงพี่ติ่งอ่ะค่ะสักน้ำมัน อยากลองสักหมึกบ้าง
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณท่านผู้ใจดีล่วงหน้าเลยนะคะ
[/bgcolor]

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ผู้หญิงสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 12:39:41 »
สักให้ครับ ส่วนกุฏิ ลองเดินๆดูนะครับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 12:43:58 »
พระอาจารย์ท่านเมตตาต่อศิษย์ทุกคนอย่างเท่าเทียมกันไม่ว่าจะเป็น หญิง หรือ ชาย
หมึกหรือน้ำมัน ท่านให้ทั้งผู้หญิงและผู้ชายค่ะ............ส่วนเรื่องกุฎิพระอาจารย์หากเป็นพระอาจารย์แป๋วก็ติดกับกุฏิพระอาจารย์ติ่งค่ะ แต่ก้อยังมีพระอาจารย์อีกหลายท่านคุณคงต้องถามคนขายดอกไม้ดูแล้วเค้าก้อจะบอกทางให้ค่ะ.........ผิดถูกขออภัย ไว้ ณ ที่นี้................ :054: :054: :054:

"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 02:37:41 »
... :058:แนะนำว่าน้องผู้หญิงควรเตรียมเสื้อแจ๊คเก๊ตแขนยาว
...ที่เป็นผ้าร่มไปด้วยก็จะดีนะครับ...จะสะดวกกับตัวเรามาก..
...ตอนหลวงพี่สักให้ใส่แจ็คเก็ตกลับหน้าหลังรูดซิบลงมา
...และหลวงพี่ก็จะสักได้ง่ายด้วยครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ xanni3x

• ตติยะ
  • เห็นช้างขี้ .. อย่ากินขี้ช้าง !
    • http://xanni3x.hi5.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 03:43:05 »
ได้คะ ^ ^

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 04:42:06 »
ผู้หญิงหลวงพี่ก็สักหมึกให้เหมือนกันครับ ส่วนตัวผมคุ้นเคยกุฏิหลวงพี่ญาครับ
กุฏิหลวงพี่ญาตรงทางเข้าจะมีรูปปั้นฤาษีเยอะๆครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 05:05:04 »
... :058:แนะนำว่าน้องผู้หญิงควรเตรียมเสื้อแจ๊คเก๊ตแขนยาว
...ที่เป็นผ้าร่มไปด้วยก็จะดีนะครับ...จะสะดวกกับตัวเรามาก..
...ตอนหลวงพี่สักให้ใส่แจ็คเก็ตกลับหน้าหลังรูดซิบลงมา
...และหลวงพี่ก็จะสักได้ง่ายด้วยครับ.. :114:

กำลังวิตกพอดีเลยค่ะว่า ถ้าไปสักจะทำไง คราวนี้เก็ทเลย ขอบคุณค่ะ  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 05:05:51 โดย nannaphat »
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 05:52:37 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้สาวๆทุกท่านได้ของดีกลับบ้านทุกคนนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 06:24:38 »
***อยู่ที่คุณ อะคราบว่าจะสักหรือไม่สัก ชายหญิงสักได้หมด คราบ***
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 06:45:45 »
แนะนำซักนิดนะครับอย่างน้อยก่อนที่จะไปสัก ก็ควรรู้ชื่อของพระอาจารย์ที่ท่านทำการสักอยู่บ้าง
จะได้เป็นแนวทางในการเดินหาได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:03:50 »
ผู้หญิงหลวงพี่ก็สักหมึกให้เหมือนกันครับ ส่วนตัวผมคุ้นเคยกุฏิหลวงพี่ญาครับ
กุฏิหลวงพี่ญาตรงทางเข้าจะมีรูปปั้นฤาษีเยอะๆครับ

ตามนั้นเลยก็ได้ครับ กุฎิ หลวงพี่ญา ตรงเข้าไปผ่านรูปหล่อองค์พ่อเปิ่น เลยเข้าไปหน่อยจะเห็นรูปปั้น ฤาษี108 ครับ กุฏิ จะอยู่ตรงนั้นครับ

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 10:05:45 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:37:22 »
ผมเห็นผู้หญิงบางคนหลังเขียวน๊ะ

อิอิ

สักได้ครับ

จะเอาให้เต็มก้อไม่ว่าน๊ะ

*-*

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 01:53:04 »
[bgcolor=#cd00ff]ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระหลวงพี่เค้าสักหมึกให้กับผู้หญิงบ้างหรือป่าวค่ะ
คือว่าจะไปสักแต่กลัวไปเสียเที่ยวอ่ะค่ะกลัวเค้าไม่สักให้ ถ้าสักรบกวนช่วยบอกทางไปกุฏิหลวงพี่ด้วยนะคะ
เคยไปแต่กุฏิหลวงพี่ติ่งอ่ะค่ะสักน้ำมัน อยากลองสักหมึกบ้าง
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณท่านผู้ใจดีล่วงหน้าเลยนะคะ
[/bgcolor]

:002: สวัสดีครับ...

ครั้งหนึ่งที่กุฏิหลวงพี่ญาเมื่อประมาณวันอาทิตย์ที่ 7 มีนาคม..ที่ผ่านมานั้น
กระผมได้ไปสักเพิ่มกับ...ท่านพระอาจารย์นัน... วันนั้นนับ.ท่านสุภาพสตรี..ที่มาสักกับท่าน
ได้ประมาณ 35 คน มีทั้งสักสีและสักน้ำมันครับ

:058: ปล.ผมไปถึงวางดอกไม้บูชาลงพานครูประมาณ 10.00 น. ต่อคิวท่านสุภาพสตรีที่เข้ารับการสักนานมาก...
ได้สักประมาณ 15.20 น.(งงมากมายทำไมสุภาพสตรีถึงมากล้น ณ.วันนี้ / ถึงบางอ้อ..วันที่ 8 มีนา เป็นวัน..สตรีแห่งชาติ(เกี่ยวกันไหมเนี่ยน)

สุดท้าย..โชคดีครับ..และขอให้สมปารถนาในสิ่งที่คุณต้องการครับ  :054:
                                                                  สวัสดีครับผม... :114:

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 01:55:42 »
เข้าไปกุฏิหลวงพี่ญาได้เลยครับรับรองว่าได้มาเยอะแน่เลย
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 03:54:32 »
ขอให้ได้หมึก งาม ๆ สมใจนะค่ะ  ^^

หลวงพี่นัน ท่านมือเบาเลยกลายเป็น Word Of Mouth ในหมู่สาว ๆ หรือเปล่าค่ะ

สักน้ำมันกะหลวงพี่ญาวัดนางเหลียวเมื่อวันไหว้ครู ยังเป็นรอยจาง อยู่เลย  T^T
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ zedueng

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 11:47:33 »
ผมว่าหลวงพี่ท่านเมตาทุกคนและครับแต่คุณเป็นผู้หญิงมันอาจจะดูไม่ดีเท่าที่ควรเพระหลวงพี่ทุกองค์นั้นอาจจะไม่พูดเพระความเร่งใจโยมทางที่ดีคุณไปสักกับฆราวาสในวัดดีกว่าไมถ้าคุณสักกับหลวงพี่ถ้าคนอื่นเห็นก็อาจจะดูไม่ดีช่วยรักษาภาพพระกับชื่อเสียงของวัดที่สร้างมานานจะมาเสียเพระเรื่องที่ไม่น่าเสียครับขอบคุณครับ :090:

ออฟไลน์ NextStation

• สถานีต่อไป. . .อะไรหว่า. . ?
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มี.ค. 2553, 12:11:37 »
ผมว่าหลวงพี่ท่านเมตาทุกคนและครับแต่คุณเป็นผู้หญิงมันอาจจะดูไม่ดีเท่าที่ควรเพระหลวงพี่ทุกองค์นั้นอาจจะไม่พูดเพระความเร่งใจโยมทางที่ดีคุณไปสักกับฆราวาสในวัดดีกว่าไมถ้าคุณสักกับหลวงพี่ถ้าคนอื่นเห็นก็อาจจะดูไม่ดีช่วยรักษาภาพพระกับชื่อเสียงของวัดที่สร้างมานานจะมาเสียเพระเรื่องที่ไม่น่าเสียครับขอบคุณครับ :090:

:016: ฆราวาสที่สักสวยๆก็มี แต่ตอนนี้ ไม่มีฆราวาสสักในวัดแล้วนะครับ :015:
 :114: ขอบคุณ  :114:

มีคนบอกว่ากลอนแปดนั้นแสนเชย
มีคนเอ่ยว่ากลอนแปดนั้นล้าสมัย
มีคนบอกอะไรก็จงบอกไป
บทนี้ไซร้คือกลอนเก้าเอ้านับดู...

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 มี.ค. 2553, 01:09:33 »
นำเรียนคุณสุภาพสตรีทุกท่านเพื่อโปรดทราบ
   ค่าครูวัดบางพระ 25 บาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ หนึ่งซอง
รูปยันต์แล้วแต่ความเมตตาของครูบาอาจารย์

ครูบาอาจารย์ท่านให้ความเมตตาเราแล้ว
วัด/ครูบาอาจารย์ไม่ใช่ร้านอาหารตามสั่ง
   แล้วแต่ความเหมาะสมที่ท่านเมตตาเราเถิดครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 มี.ค. 2553, 01:34:13 »
มาเก็บข้อมูล

ออฟไลน์ natt

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - anatomy_nat@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 มี.ค. 2553, 07:41:31 »
สักได้ค่ะ จะสักอะไรก็ว่าไป เราก็ไปสักมาอะนะ แต่ยังไม่เต็มหลังเหลือนิดหน่อย กะจะล้อมเลย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 มี.ค. 2553, 10:06:27 »
ถ้าไปที่วัดก็ถามร้านขายดอกไม้ ธูป เทียนก็ได้ครับว่ากุฎิหลวงพ่อยา หลวงพี่นัน หลวงพี่มาร์ค (ท่านอยู่กุฎิเดียวกันครับ)  หลวงพ่อต้อย หลวงพี่แป็ว  :090:เป็นกำลังใจให้นะครับ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2553, 10:07:30 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 06:24:05 »
วันนี้แวะไปวัดบางพระมา  ก็มีผู้หญิงไปสัก ไปลงนะหน้าทอง มากมาย

ได้พี่หนุ่ม  อาเปี๊ยก ป้าจันทร์ และพี่ๆที่วัดคอยแนะนำ  ที่ยากก็เป็นง่าย ที่ไม่เข้าใจก็แจ่มแจ้ง

ขอแค่ตั้งใจไปครับ ทุกอย่างมีพร้อมให้อยู่แล้ว โดยเฉพาะน้ำใจ-ไมตรี ล้นเหลือครับ :016: :016:

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 04:49:27 »
ผู้หญิงสักยันต์กับหลวงพี่แล้วภาพไม่ดีตรงไหนค้าบ หลวงพี่ไม่ได้ถูกตัวสักนิด แล้วผู้หญิงที่ไปสักก็มีได้ถอดเสื้อผ้าเหมือนผู้ชาย เราก็ระวังเช่นกัน ในเรื่องของการแต่งกายซึ่งอาจจะดูไม่ดี แต่อย่าลืมนะค่ะ เราไปด้วยความศรัทธาและบริสุทธิ์ใจ หลวงพี่ทุกรูปก็อยู่ในศีล แล้วมันผิดตรงไหนค้าบ เราว่าผู้หญิงรักษาศีลได้ดีกว่าคุณผู้ชายด้านบนด้วยซ้ำนะค้าบ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 05:19:09 »

ผู้หญิงสักยันต์กับหลวงพี่แล้วภาพไม่ดีตรงไหนค้าบ หลวงพี่ไม่ได้ถูกตัวสักนิด แล้วผู้หญิงที่ไปสักก็มีได้ถอดเสื้อผ้าเหมือนผู้ชาย เราก็ระวังเช่นกัน ในเรื่องของการแต่งกายซึ่งอาจจะดูไม่ดี แต่อย่าลืมนะค่ะ เราไปด้วยความศรัทธาและบริสุทธิ์ใจ หลวงพี่ทุกรูปก็อยู่ในศีล แล้วมันผิดตรงไหนค้าบ เราว่าผู้หญิงรักษาศีลได้ดีกว่าคุณผู้ชายด้านบนด้วยซ้ำนะค้าบ

คือว่าอาจจะไม่ค่อยเหมาะ แต่ว่าก็ไม่ได้ห้ามผู้หญิงสักครับ
แต่ที่สมควรระวังคือ การแต่งกาย รูปถ่ายการสักให้ผู้หญิง
เพราะอาจจะมีผู้ที่ไม่หวังดี นำไปโจมตีได้
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 05:28:56 »
วันนี้แวะไปวัดบางพระมา  ก็มีผู้หญิงไปสัก ไปลงนะหน้าทอง มากมาย

ได้พี่หนุ่ม  อาเปี๊ยก ป้าจันทร์ และพี่ๆที่วัดคอยแนะนำ  ที่ยากก็เป็นง่าย ที่ไม่เข้าใจก็แจ่มแจ้ง

ขอแค่ตั้งใจไปครับ ทุกอย่างมีพร้อมให้อยู่แล้ว โดยเฉพาะน้ำใจ-ไมตรี ล้นเหลือครับ :016: :016:
ไปวันที่ 18 เหมือนกันค่ะ แต่คิวยาวมาก อยากสักห้าแถว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 08:34:00 »

ไปวันที่ 18 เหมือนกันค่ะ แต่คิวยาวมาก อยากสักห้าแถว

ครับ จำได้ครับ  ผมอยู่ตรงหลวงพี่แป๊ว  ส่วนของคุณ(จำชื่อไม่ได้ครับ) อยู่กุฎิพระอาจารย์ติ่ง

ตัวจริงน่ารักกว่ารูปอวาตาร์เยอะเลย  :095: :095:

(เปลี่ยนรูปอวาตาร์ประจำตัว ช่วยลดกระแสกระทู้ร้อนได้หรือเปล่า น๊าา :095: :095:)

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 02:16:51 »

ครับ จำได้ครับ  ผมอยู่ตรงหลวงพี่แป๊ว  ส่วนของคุณ(จำชื่อไม่ได้ครับ) อยู่กุฎิพระอาจารย์ติ่ง

ตัวจริงน่ารักกว่ารูปอวาตาร์เยอะเลย  :095: :095:

(เปลี่ยนรูปอวาตาร์ประจำตัว ช่วยลดกระแสกระทู้ร้อนได้หรือเปล่า น๊าา :095: :095:)

น่าจะเป็นน้องเสื้อกล้ามสีดำนะคะ (ไม่อยากบอกว่าคงจำผิดคน  :017:)