ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามสายวัดไร่ขิง..สมเด็จพิมพ์พิเศษ...  (อ่าน 2094 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยพิจารณาและข้อมูลปี พ.ศ. และพิธีที่จัดสร้างด้วยครับ...เป็นพระพิมพ์สมเด็จวัดไร่ขิง องค์เขื่องเลยครับใหญ่กว่าขนาดพระสมเด็จปกติทั่วไป องค์พระหนาประมาณ 1 ซม. องค์นี้พ่อของผมได้มาจากหลวงปู่คอน วัดชัยพฤกษ์มาลา ตลิ่งชัน ( พอดีพ่อเป็นลูกศิษย์หลวงปู่คอน ) ได้มาและเก็บรักษาไว้ที่ผมมา 20 กว่าปีได้ครับ จากข้อมูลหลวงปู่คอนท่านว่า ท่านได้แจกมาตอนที่ท่านไปปลุกเสกที่วัดไร่ขิง เข้าใจว่าทางวัดไร่ขิงมอบให้เฉพาะพระเกจิที่ไปร่วมปลุกเสก...ถ้าท่านใดทราบข้อมูลในการจัดสร้างรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
พระเครื่องวัดไร่ขิง ต้องเอ็มเมืองไร่ขิงครับท่าน  :015:  :053:  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ
อาจจะเป็นพิมแบบพิเศษ ของเกจิอาจารย์ท่านใดท่านนึงสร้างแล้วแจกในงานก็เป็นไปได้ครับ
ถ้าเป็นหลวงพ่อไร่ขิงต้องปางมารวิชัย ครับ
สวยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
:069:พระพิมพ์นี้นะครับคุณเอ็มผมว่าไม่ใช่วัดไร่ขิงครับ น่าจะเป็นวัดอื่น เพราะหลวงพ่อวัดไร่ขิงเป็นพระปางมารวิชัยนะครับสังเกตุดีๆ พระองค์นี้เป็นพิมพ์สมาธิครับ :010:
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย