ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย รุ่นยอด&  (อ่าน 1933 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

พอดีวันนี้ว่างๆ งานน้อยเลยถ่ายมาให้ชม ขออภัยด้วยหากภาพไม่ชัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2553, 10:14:50 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ harachi1

• ปัญจมะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
...คนเราเวลามาก็มาตัวเปล่า เวลาไปก็ไปตัวเปล่าเหมือนกัน

สิ่งเดียวที่เหลือไว้ข้างหลังก็คือคุณความดีที่ได้ทำไว้...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่เอาเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อมาให้ชมบ้างเหรอครับ
ดูแล้วท่านขุนแผนน่าจะเป็นสายตรงของหลวงพ่ออยู่ไม่น้อย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ก้นบาตร
ไม่เอาเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อมาให้ชมบ้างเหรอครับ
ดูแล้วท่านขุนแผนน่าจะเป็นสายตรงของหลวงพ่ออยู่ไม่น้อย

หาไม่เจอครับ อยู่ในถุงห้องพระ

เจอแต่พุทกวักครับ เดี๋ยวจะเอามาให้ชมกันนะครับ    

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

หาไม่เจอครับ อยู่ในถุงห้องพระ

เจอแต่พุทกวักครับ เดี๋ยวจะเอามาให้ชมกันนะครับ    

จะรอปูเสื่อรอชมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2553, 01:48:19 โดย gottkung »

• ก้นบาตร

ขออภัยหากรูปภาพไม่ชัด ใช้กล้องจากมือถือถ่าย   :054: ภาพไม่ชัดต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
สวยงามมากมายครับ

ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชม

จะรอชมต่อไป...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พุทธกวักของคุณขุนแผน หรอครับ ดีนะไม่ใช่องค์นั้น งงเลยครับ เมื่อก่อนที่นำมาลง

รูปของท่าน แต่พระ ของผมน่ะครับ ไปค้นใหญ่เลย พระอยู่ทำไมเป็นของคุณขุนแผนไปได้ ...  :058:

• ก้นบาตร
พุทธกวักของคุณขุนแผน หรอครับ ดีนะไม่ใช่องค์นั้น งงเลยครับ เมื่อก่อนที่นำมาลง

รูปของท่าน แต่พระ ของผมน่ะครับ ไปค้นใหญ่เลย พระอยู่ทำไมเป็นของคุณขุนแผนไปได้ ...  :058:

ของผมครับ มีองค์เดียวเอง  ได้มาจากคุณลุงครับ

แต่กอนที่ผมเอาภาพของคุณโจรมา แต่ก่อนผมยังไม่มีกล้องครับ ผมต้องขออภัยด้วยนะครับท่านโจร  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของผมครับ มีองค์เดียวเอง  ได้มาจากคุณลุงครับ

แต่กอนที่ผมเอาภาพของคุณโจรมา แต่ก่อนผมยังไม่มีกล้องครับ ผมต้องขออภัยด้วยนะครับท่านโจร  :054:

อืม ... แล้วนำมาให้ชมอีกนะครับ ...  :089:

• ก้นบาตร

อืม ... แล้วนำมาให้ชมอีกนะครับ ...  :089:

ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของดีเยอะเลยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕