ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม..เมื่อวันเสาร์(เสาร์5)ที่ผ่านมาที่กุฏิหลวงพี่ญา..ไม่เห็นท่านพระอาจารย์นัน  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :001:  สวัสดีครับ...

:063: ....เมื่อวันเสาร์(เสาร์5)ที่ผ่านมาที่กุฏิพระอาจารย์ญา..ไม่เห็น..ท่านพระอาจารย์นันเลยครับ
แว่วๆมาว่าท่าน..พระอาจารย์นัน..ท่านไม่สบาย(อาพาส)เข้ารักษาพระอาการที่โรงพยาบาล
จริงเท็จยังไง....พอจะมีใครทราบบ้างไหมครับ

:054: รบกวน..ช่วยชี้แจ้ง..ให้ลูกศิษย์..รับทราบด้วยนะครับ  :054:

ขอขอบคุณครับ
                                                              สวัสดีครับผม... :080:

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
รอฟังข่าวครับ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะไปวัดพอดีครับ
เดี๋ยวลองสอบถามมาให้ครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
:001:  สวัสดีครับ...

:063: ....เมื่อวันเสาร์(เสาร์5)ที่ผ่านมาที่กุฏิพระอาจารย์ญา..ไม่เห็น..ท่านพระอาจารย์นันเลยครับ
แว่วๆมาว่าท่าน..พระอาจารย์นัน..ท่านไม่สบาย(อาพาส)เข้ารักษาพระอาการที่โรงพยาบาล
จริงเท็จยังไง....พอจะมีใครทราบบ้างไหมครับ

:054: รบกวน..ช่วยชี้แจ้ง..ให้ลูกศิษย์..รับทราบด้วยนะครับ  :054:

ขอขอบคุณครับ
                                                              สวัสดีครับผม... :080:

เสาร์ห้าผมก็ไปกุฏิหลวงพี่ญาเหมือนกันครับ วันนั้นได้ข่าวว่าหลวงพี่นันท่านอาพาธยังไม่ออกจากโรงพยาบาลเหมือนกันครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ท่านพระอาจารย์นัน อาพาธเข้าโรงพยาบาลได้4-5วันแล้วครับ
เนื่องจากอาหารเป็นพิษ
รออีกสักหน่อย นะครับ รอท่านให้หายดีก่อน
แล้วท่านก็จะมาโปรดญาติโยม ตามปรกติ ครับ
:114: ขอบคุณ :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสาร
ขอให้พระอาจารย์นัน สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ข่าวว่าหลวงพี่นันท่านอาพาธ เลยเข้าไปเยี่ยมพร้อมนำน้ำปานะไปถวายที่โรงพยาบาลเมื่อวันที่18 มี.ค.53
สุขภาพท่านแข็งแรงขึ้นตามลำดับครับ :001:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้ข่าวว่าหลวงพี่นันท่านอาพาธ ขอกราบนมัสการให้หลวงพี่นัน
สุขภาพแข็งแรง หายป่วยในเร็วครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• สัตตมะ
  • **
พระอาจารย์นัน ออกจากโรงพยาบาลเมื่อวันอาทิตย์ที่ 20 แล้ว
อาการดีขึ้น แต่ยังไม่หายสนิท
วันนี้พระอาจารย์นันเริ่มสักตามปกติครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
พระอาจารย์นัน ออกจากโรงพยาบาลเมื่อวันอาทิตย์ที่ 20 แล้ว
อาการดีขึ้น แต่ยังไม่หายสนิท
วันนี้พระอาจารย์นันเริ่มสักตามปกติครับ

:001: สวัสดีครับ...

:054: ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ได้แจ้งข่าวคราวอาการอาพาส(ป่วย)ของท่านพระอาจารย์นัน..กันอย่างต่อเนื่องให้รับทราบครับ

[bgcolor=#ff0000]ปล.ขอบารมีด้วยอำนาจแห่งพระรัตนไตรและบิดามารดาตลอดจนครูบาพระอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธทั่วสากลโลก
จงดลบันดาลให้ท่าน...พระอาจารย์นัน..ท่านมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงและหายขาดจากการป่วย(อาพาส)ในครั้งนี้ด้วยเทอด...สาธุ [/bgcolor]  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2553, 10:41:30 โดย phongsak_ng »

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
วันนี้เพิ่งเอามะม่วงสุกและดิบไปถวายและได้ไปสักกับหลวงพี่มาค่ะ มิน่า ดูท่านเพลีย ๆ พิกล