ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชม...TATTOO HUNTER (หลวงพี่นัน) "พี่สองแห่งUBC" เอื้อเฝื้อ  (อ่าน 5102 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 03:10:32 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยังไม่เห็นมีอะไรขึ้นเลยอ่ะค่ะพี่เอ................. 07; 07; 07; 07;
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอมากครับ สุดยอดเลย  :015:

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากดูเต็ม ๆ อ่ะ  ทำไงดี บอกด้วยน่ะ ขอบคุณมาก

• ผู้คุมกฎ
PART6
http://www.youtube.com/watch?v=0x4sgee4rH4
 ขอขอบพระคุณ "พี่สอง"แห่งUBC (น้องชายผู้การเสือ)เป็นอย่างสูงครับที่เอื้อเฝื้อไฟล์ดีวีดีมาให้ ในฐานะที่เป็นลูกศิษย์หลวงพี่ญาและหลวงพ่อเปิ่นด้วยกัน........ขอบคุณครับ
                                     เอ   บางแค

• ผู้คุมกฎ
อยากดูเต็ม ๆ อ่ะ  ทำไงดี บอกด้วยน่ะ ขอบคุณมาก
นี่ก็เต็มแล้วครับ 6part จะตัดก็แต่โฆษณาออกไปเท่านั้นเนื้อหามิได้ตัดแต่อย่างใด
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:017:ต้องขอขอบคุณเกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆที่ดีๆของสารคดีนี้ด้วยครับ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 04:04:52 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณมากๆเลยครับท่าน................... :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่เอ สำหรับ คลิปวีดีโอ นะครับ   แหะๆๆ3ภาษาเลยทีเดียว :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่เอมากครับ ที่นำภาพมาให้น้องๆได้ชมกันอีกครับ โดนใจเลยครับ part5-6นี่เต็มๆเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ..ดู..เพลิ้น..เพลิน... :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 06:53:33 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบพระคุณอย่างสูงครับที่นำมาให้ชม

ได้ดูแล้วคิดถึงวัดบางพระ คิดถึงอาจารย์ทุกท่านเลยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับพี่  :015:

ขออนุญาต Save เก็บไว้ให้เพื่อนๆ ชมต่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่เอครับ ดูเพลินเลยครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ คับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอมากครับ
วันที่ออกอากาศก็ได้รับชม
มีแบบนี้ เซฟเก็บไว้ด้วยเลยท่าจะดี :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณค่ะ คุณเอ   :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: :053: :053:  ขอบคุณมากครับ ท่านพี่..  ได้อรรถรสมากมย ชอบมาก วีดีโอแบบนี้   :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบคุณสารคดี ดีๆครับ
ดูเพลิน มาก ครับ  :114:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณพี่เอ ที่นำมาให้ชมอีกนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
TATTOO HUNTER

ได้ดูแล้วคิดถึงวัดบางพระ บารมีหลวงพ่อเปิ่น คิดถึงอาจารย์ทุกท่านเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ขอบคุณพี่เอ ครับเพลินเลย :017:

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง
ขอบคุณครับสำหรับวีดีโอคลิปมีเนื้อหาสาระดีมากเลยครับ ไม่เสียชื่อสำหรับผู้คุม(ขัง)กฎ นามว่าเสน่ห์เอ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :001: สวัสดีครับ...

:053:  :053: :053: สุดยอดครับ...กระทู้นี้...ได้อะไรมากมายครบถ้วนครับ
1.เนื้อหาสาระ
2.ความบันเทิง

:054:  :054:  :054: ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งนะครับที่ได้นำมาให้ชื่นชมกันอย่างเต็มที่

:080:สวัสดีครับผม...

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงพี่นันครับ :054: และขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม :114:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว
ขอบคุณครับ  สำหรับวีดีโอคลิป

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับพี่ :005:(ขอให้หลวงพี่นันหายป่วยเร็วๆนะครับ)กราบนมัสการหลวงพี่นันด้วยครับ :054:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกันครับ ขอบคุณเสน่ห์เอครับ :016:กราบนมัสการหลวงพี่นันครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับวีดีโอ ที่นำมาให้ชมกันนะค่ะ

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอบคุณครับ...... :016: :015:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณครับ...สำหรับวีดีโอคลิปมีเนื้อหาสาระดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ดูแล้วขนลุก

ศรัท :053:ธามากครับ

[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอบคุณครับท่าน    15;

~เสน่ห์เอ~