ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวหลวงพี่ ญา ท่านอาพาธ ครับ.  (อ่าน 5633 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
เมื่อวันอังคารที่ 23 ผมได้ไปวัดมาครับ ไปถึงวัดไม่เจอหลวงพี่ญาครับก็เลยถามพี่อ๊อดครับเจอพี่อ๊อดข้างหน้ากุฏิครับ พี่อ๊อดบอกหลวงพี่ไปโรงพยาบาลครับ ผมรอจนหลวงพี่กลับมาครับก็เข้าไปถามว่าหลวงพี่อาพาธเป็นอะไร หลวงพี่บอกว่า หมอบอกว่าหลวงพี่เป็นหลอดคออักเสบครับ พักซัก 4 - 5 วัน ก็น่าจะค่อยยังชั่ว หลวงพี่บอกน่ะครับ ผมก็เลยแจ้งมาให้ พี่ น้อง ได้ทราบกันครับ ขอบคุณครับ.. 

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: แจ้งข่าวหลวงพี่ ญา ท่านอาพาธ ครับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:01:12 »
 :054: :054: :054:
ขอให้ หลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน หายจากอาพาธเร็วๆครับ
รักษาสุขภาพด้วยครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: แจ้งข่าวหลวงพี่ ญา ท่านอาพาธ ครับ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:07:53 »
หลวงให้หลวงลุงท่านหายจากอาพาธไวๆนะครับ

ขอกราบนมัสการ  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:14:19 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่ญาให้จากอาพาธไว้นะครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:......................

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:14:53 »
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและพรปู่ชีวกโกมารภัจจ์ ดลบันดาลให้หลวงพ่อญาและหลวงพี่นันอีกทั้งครูบาอาจารย์ทุกรูปในวัดบางพระห่างหายและปราศจากโรคภัยไข้เจ็บใดๆทั้งปวงด้วยครับ

กราบนมัสการครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:18:04 »
กราบนมัสการหลวงพี่...

ขอให้หลวงพี่...หายจากอาพาธไวไวนะครับ

ลูกศิษย์ทุกๆคนเป็นห่วง..ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:25:12 »
กราบมนัสการครับ ขอให้หลวงพี่ญา และ หลวงพี่นัน หายใวใวครับ
ขออำนาจพระศรีรัตนตรัย โปรดเมตตาคุ้มครองด้วย ครับ สาธุ
รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอเลย

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:

ขอบคุณท่าน akekalux ที่แจ้งข่าวให้ทราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2553, 01:26:00 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:29:52 »
ขอบุญบารมีหลวงพ่อเปิ่น ช่วยให้พระอาจารย์ญา พระอาจารย์นัน หายอาพาธ ด้วยเทอญ!! :054:

ปล. วันที่ 23 ผมยังเจอพระอาจารย์ญา ที่กุฏิอยู่เลย แต่ไม่ได้ทำการสัก  เลยไม่ทราบว่าท่านอาพาธ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:33:26 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ

ของให้หลวงพี่ญาหายอาพาธโดยเร็ว สุขภาพแข็งแรงๆยิ่งๆขึ้นไปครับ

ขอบคุณที่มาแจ้งข่าวสารกันครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:36:31 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ
ขอกราบนมัสการหลวงพี่ญา
และขอให้หลวงพี่หายจากอาการอาพาธโดยเร็วไวนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 02:17:49 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ขอให้ท่านหายอาพาธในเร็ววันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 02:36:20 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอให้พระอาจารย์หายอาพาธเร็วๆครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 03:08:17 »
กราบนมัสการหลวงน้าญาครับ ขอให้หลวงน้าญาและหลวงพี่นันหายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันครับ

ขอบคุณท่านakekaluxที่นำข่าวมาแจ้งให้ลูกศิษย์ได้ทราบครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 03:17:27 »
นมัสการหลวงพี่ญา ขอให้หายจากอาการอาพาธไวไวนะครับ ...  :054:

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 04:36:21 »
ขอให้หลวงพี่ญาหายเร็สๆนะครับลูกศอษย์เป็นห่วงครับ.....ง
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 04:59:39 »
 :001: สวัสดีครับ...

. :054: :054: :054: ..กราบมนัสการครับ ขอให้หลวงพี่ญา และ หลวงพี่นัน ทั้ง 2 ท่านหายจากการป่วยอาพาธไวไวนะครับ

:054: ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยได้โปรดคุ้มครองปกปักรักษาพระอาจารย์ทั้ง2ท่านและทุกๆท่านที่จำวัดอยู่มี่วัดบางพระด้วยนะครับ สาธุ

:016:  ขอบคุณท่าน akekalux ที่แจ้งข่าวให้ทราบนะครับ  :015:

:080: สวัสดีครับผม...

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 05:11:31 »
กราบมนัสการครับ ขอให้หลวงพี่ญา และ หลวงพี่นัน หายจากอาพาธเร็วๆนะครับ
และก็ขอให้พระอาจารย์ทุุกๆท่านที่วัดบางพระ สุขภาพแข็งแรงกันทุกๆท่านนะครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 05:25:36 »
กราบนมัสการครับ :054: :054: :054: ขอให้หลวงพี่ญาหายจากการอาพาธไวไวนะครับ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 06:54:35 »
ขอให้หายจากอาการอาพาธไวๆนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 07:26:31 »
หลวงพี่ญาอาการดีขึ้นครับวันนี้หลวงพี่ก็รับพาน
หลวงพี่นันอาการดีขึ้นมากแล้วครับวันนี้อยู่ช่วยหลวงพี่นันเกือบห้าโมงเย็น
กราบขอบพระคุณหลวงพี่มาร์คเมตตาพุฒซ้อนเต็มๆครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 08:10:42 »
เมื่อวานไปมา เห็นหลวงพี่ญายังสูบบุหรี่อยู่เลยค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 08:15:00 »
ผมขอให้หลวงพ่อยา หลวงพี่นันหายอาการอาพาธด้วยครับ :054: :054: :054: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 08:20:49 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ขอให้ท่านหายอาพาธไวไวครับ        

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 10:26:02 »
นมัสการหลวงลุงญาครับ ขอให้หลวงลุงหายจากอาการอาพาธเร็วๆนะครับ   :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 10:43:19 »
ขอให้หลวงพี่ญาหายจากอาการอาพาธไหวๆ นะครับ

ลูกศิษย์ทุกคนเป็นห่วงครับ  :050:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 10:53:19 »
ขอให้พระอาจารย์ทั้งสองท่าน สุขภาพแข็งแรงๆ ครับ  :054: :054: :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 11:17:59 »
กราบนมัสการ หลวงพี่ญา ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรงโดยเร็ววัน ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 11:23:15 »
ขอให้หลวงพี่ญาหายไวๆนะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 11:32:36 »
ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย บันดาลให้พระอาจารย์ญา หายจากอาการเจ็บป่วยโดยเร็วด้วยเถิด
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 11:52:14 »
ขอให้หลวงพ่อญาหายป่วยไวๆนะครับ   :070:ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงอยู่เป็นขวัญกำลังใจกับลูกศิษย์วัดบางพระไปนานนะครับ ผมเอกไทย14 ขอนมัสการครับ :054:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 06:46:11 »
ขอให้พระอาจารย์ ญา

หายจากอาการ อาพาธ ไวๆนะครับ

และขอท่านสุขภาพแข็งแรงด้วยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 07:29:09 »
กราบนมัสการ พระอาจารย์ค่ะ   :054:
ขอให้อาการอาพาธของพระอาจารย์ญา และ พระอาจารย์นัน หายไวไวนะคะ
พักผ่อนเยอะ ๆ วันนี้อากาศเย็น รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ขอบคุณ ท่าน akekalux ที่แจ้งข่าวให้ทราบคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 07:59:08 »
กราบนมัสการหลวงลุงญา ขอให้อาการอาพาธหายเร็วๆนะคับ

ออฟไลน์ เด็ก สามร้อยห้อง

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 08:43:41 »
ขอให้พระอาจารย์ญาหายจากอาการอาพาธไวไวนะครับ :054:
รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 มี.ค. 2553, 02:40:15 »
 :114:      ขอให้จารย์หายไวๆ  นะค่ะ  อ.นัท  ทอม   :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 11:19:38 »
ขอให้พระอาจารย์ญา และพระอาจารย์นัน หายจากอาพาธ และมีสุขภาพแข็งแรง ครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 08:59:02 »
ขอบุญรักษาครับ :054:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 12:28:24 »
กราบนมัสการ หลวงพี่ญา ขอให้หายอาพาธเร็ว ๆน่ะครับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 01:15:25 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ขอให้ท่านพระอาจารย์หายอาพาธโดยเร็ววัน................. :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 01:28:06 »
ด้วยความเคารพครับ
   มีใครทราบความคืบหน้าอาการของท่านบ้างครับ
ถ้ามีรบกวนขอความกรุณาส่งข่าวด้วยครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 03:44:33 »
ขอท่านเอ บางแค ท่านต้นน้ำ ท่านอ๊อด เทอร์โบ  ศิษย์ก้นกุฎิ ใครก็ได้แจ้งข่าวที่  เน้อ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 04:33:41 »
ฉันเยอะๆนะหลวงพี่.... บางครั้งท่านไม่สบายเห็นลูกศิษย์มารอสักยันต์ท่านก็ยังสักเลยค่ะ...บารมีหลวงพ่อเปิ่นจะคุ้มครองปกป้องรักษาหลวงพี่ญาค่ะ!

cho presley       

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 10:14:05 »
 15;นมัสการพระอาจารย์คับผม ขอให้พระอาจารย์หายเร็วๆนะคับ  แข็งแรงขึ้นสุขภาพดีขึ้นทุกๆวันคับ 15;
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 02:32:03 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาด้วยค่ะ
เมื่อวันที่ศุกร์ 26 มีนาคม 2553 ได้เดินทางไปที่วัดกะเพื่อนๆน้อง รวม 5คนค่ะ
ไปที่กุฏิของหลวงพี่และพบกับหลวงพี่ที่ด้านหน้ากุฏิ
เลยสอบถามอาการอาพาธ และถามว่าวันนี้หลวงพี่จะเมตตาสักให้หรือไม่
หลวงพี่บอกว่า ยังไม่ค่อยไหว อาพาธอยู่ แต่หลวงพี่ยังเมตตาบอกว่าให้ขึ้นไปที่กุฏิซิ เพราะ
มีหลวงพี่ท่านอื่นๆ สักให้อยู่ เราเลยน้อมรับคำเมตตา ขอกราบลาหลวงพี่ ว่าวันหลังจะมาใหม่และบอกอวยพรให้หลวงพี่หายอาพาธไวๆ  แต่ปัจจุบันนี้ไม่แน่ใจว่าท่านเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าลูกศิษย์ท่านไหนทราบ แจ้งข่าวด้วยนะค่ะ
จากกนั้นก็เดินไปกุฏิหลวงพี่แป๊วให้หลวงพี่เมตตาให้
ได้เมตตาเป็นอักขระยันต์กลับมา หลวงพี่แป๊วยังคงยิ้มแย้ม ทักทาย ต้อนรับเป็นอย่างดีเหมือนเดิม ให้ไปกวาดลานวัดที่โบสถ์หลังเล็ก จากนั้นก่อนสักก็ให้ลูกศิษย์นำแอปเปิ้ลที่ปอกแล้วมาให้รับประทาน หลวงพี่แป๊วยังคงมีการจดจำลูกศิษย์ได้อย่างแม่นยำเหมือนเดิมค่ะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะหลวงพี่ทุกท่านที่เมตตา
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 03:24:39 »
ขอให้คุณพระคุ้มครองครับ
ให้หายจากอาการอาพาธครับ
นมัสการ.... :054: