ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงหลวงปู่แย้ม รุ่น2  (อ่าน 1975 ครั้ง)

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
พระผงหลวงปู่แย้ม รุ่น2
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 06:41:57 »
ตั้งใจว่าจะไปหารุ่น1 แต่หมดครับ 
เลยบูชารุ่น2 มาแทน หลวงพี่ที่ตู้บอกว่า ปลุกเสกพร้อมเสือรุ่น5
ขอ อภัยภาพอาจไม่ชัด

ด้านหลังพิเศษนิดหน่อย มีเศษ อังสะ หลวงปู่ท่าน ได้รับมอบจากสมาชิกในเวปท่านหนึ่งขอไม่เอ่ยนามนะครับ ก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

อันนี้คือข้อมูลที่เจ้าของอังสะบอกผมครับ
อังสะหลวงปู่เป็นของดีมีน้อยครับ เนื่องจากระยะหลังหลวงปู่อาพาธท่านจึงไม่ค่อยได้ครองจีวรเท่าไหร่ ก็จะสวมอังสะนี่แหล่ะครับ ยิ่งตัวนี้เป็นตัวโปรดของหลวงปู่ด้วย ตอนเช้าเวลาเปลี่ยนอังสะตัวใหม่ท่านจะเสกตบที่กระเป๋าอังสะก่อนทุกทีว่า... รวยๆๆๆ....แล้วท่านจะชอบเก็บวัตถุมงคลไว้ในกระเป๋าอังสะเช่นพวกเสือ ปลัดขิก..เวลาว่างๆท่านก็จะกุมที่กระเป๋าอังสะแล้วเสกประจุพลังไปเรื่อยๆตามสไตล์ของท่าน จึงนับได้ว่าอังสะนี้เป็นของดีที่ลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่จะรู้กันว่าได้รับพลังจากหลวงปู่เต็มๆ..

คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พระผงหลวงปู่แย้ม รุ่น2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 07:50:08 »
สวยงามมากเลยครับ ยินดีที่ได้ของดีมาบูชา

ของหลวงปู่แย้ม ดีทุกรุ่น  :015:

ขอเดาเล่นๆ ว่าอังสะ ได้มาจาก ท่านrastafa ใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2553, 07:50:51 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 10:41:08 »
 :075:แห่ะๆๆๆ...ถ้าแทงหวยนี่ถูกรางวัลที่1 แน่เลยท่านขุนแผน

ออฟไลน์ atbird

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 11:32:39 »
วาว ผมมีพระผงรูปเหมือนรุ่น2 เหมือนกัน แต่ไม่มี อังสะ อะครับ หุหุ
รูปพระก็ไม่ชัดเท่าไร -0- มีรอยแตกหลายจุด
ผงหลุดไปหลายที่เลย(เป็นตั้งแต่บูชาอะครับ)