ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางลัดสายสยองขวัญ  (อ่าน 12534 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เส้นทางลัดสายสยองขวัญ
« เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 01:03:14 »
สวัสดีครับพี่น้องชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระ

นานๆทีจะมีประสบการณ์วิญญาณมาเล่าสู่กันฟังกับเขาบ้างธรรมดาก็เป็นคนไม่กลัวผีหรอกนะครับ(ไม่กลัวแต่ไม่ว่างเจอ)
เริ่มเรื่องเลยนะครับเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมา(9เมษายน)เลิกงานแล้วก็นั่งคุยอยู่กับคุณเสน่ห์ทีแล้วก็นึกอะไรขึ้นมาก็ไม่รู้เลยลองชวนกันเล่นๆว่าขี่มอไซด์ไปชะอำกันดีกว่าว่างๆด้วยเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้ากลับคุณทีก็ตอบตกลงเลย.."เอเอาไงผมก็เอาอย่างงั้น"....ทีก็เอารถไปจอดที่บ้านผมอาบน้ำอาบท่าเสร็จก็เตรียมตัวออกเดินทางเวลาประมาณสี่ทุ่มสิบห้า ไปตามเส้นทางเพชรเกษมแล้วเลี้ยวเข้าสายสี่ตัดใหม่มุ่งหน้าสมุทรสาครไปจนถึงวัดนาขวางแวะกราบไหว้ศาลเสด็จเตี่ย(กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์)กันก็เริ่มเจอเหตุการณ์แปลกๆเลยครับพอไหว้เสร็จหันหลังออกมาจากศาลก็เจอเข้ากับผู้หญิงอายุคงประมาณซัก25-30ได้แต่ไม่รู้ว่าแกเดินมาจากไหนก็พูดขึ้นเบาๆว่า.."พี่ข้ามไปฝั่งนู้นไหม"ความหมายของเขาก็คือฝั่งขาเข้ากรุงเทพผมก็บอกว่า"ไม่ครับผมจะไปชะอำกันแกก็บอกว่าค่ะๆไม่เป็นไร  ก็ออกเดินทางกันต่อครับถึงซักประมาณอ.อัมพวาได้ก็เห็นป้าย บอกว่้า ไปหาดชะอำ หาดเจ้าสำราญ หาดปึกเตียน ก็นึกอยู่ในใจคงต้องเป็นเส้นทางลัดใหม่แน่ๆเพราะไม่เคยเห็นมาก่อนเลยสองจิตสองใจครับเอาไงดีจะถามความเห็นจากคุณทีก็...ไม่ถามดีกว่า่-*-สรุปวัดดวงครับไปตามป้ายบอกทางไปเรื่อยๆซัก20-30กิโลได้ทางจากทีเคยสว่างๆก็ค่อยๆมืดลงๆจนถึงกับไม่มีแสงไฟเลยนอกจากไฟหน้ารถเท่านั้นผ่านนาเกลือนานๆทีจะมีบ้านคนซักหลังเงียบและเปลี่ยวมากครับ       ทีนี้เหตุการณ์แปลกๆชวนขนหัวลุกก็ได้เริ่มขึ้น ณ.ตรงจุดนี้นี่เองคือพอเลยวัดๆนึงมา(ไม่มีชื่อบอกวัดด้วย)ติดไฟสีๆเยอะแยะเลยเหมือนกับจะมีงานวัดแต่ที่แปลกก็คือไม่มีคนไม่มีพระเลยซักองค์ผมก็นึกเข้าข้างตัวเองว่าอาจจะเป็นเพราะดึกแล้วเกือบตี1เห็นจะได้ก็ไม่ได้คิดอะไรผ่านวัดมาซัก5นาทีก็เริ่มค่อยๆมืดอีกแล้ว..ผมก็ตกใจสุดขีด!!!เมื่อมีแมวดำตัดหน้ารถผมในระยะกระชั้นชิดคุณทีนี่สะดุ้งสุดตัวเลยครับ...ยังไม่ทันหายตกใจก็มีรถมอเตอร์ไซด์ขับอยู่ข้างหน้า(ซึ่งไม่รู้ว่าออกมาจากตรงไหน)ผมก็เร่งเครื่องแซงขึ้นไปพอตอนแซงนี่ละครับแปลกๆผิดวิสัยของมนุษย์ทั่วไปคือคนขี่เขาขี่แบบทื่อๆครับไม่สนใจอะไรเลยหน้าผมแกก็ไม่มองซึ่งปกติแล้วถ้าเป็นเราๆท่านๆอยู่ในตอนนั้นก็คงต้องหันมามองบ้างละ.....อะผ่านไปผมเริ่มรู้สึกอึดอัดยังไงบอกไม่ถูกแล้วครับคุณทีก็นั่งนิ่งเลยเสียงที่เคยคุยกันอย่างสนุกสานาเมื่อตอนก่อนเข้ามาเงียบกริบพาให้บรรยากาศมาคุยิ่งขึ้นผมเริ่มเร่งเครื่องจนเข็มไมล์ไปแตะที่120 แล้วถึงทางแยกสามแพร่งผมก็เบาคันเร่งลงตรงนี้ละครับจุดไคล์แมกซ์ของเรื่องนี้คือตรงทางแยกจะมีคลองคล้ายๆกับคลองชลประทานมีสะพานข้ามคลองอยู่ผมมองไปด้วยหางตาสิ่งที่ผมเห็นตรงตีนสะพานก็คือมีรถมอไซด์จอดอยู่แล้วก็มีคนนอนอยู่ข้างๆด้วยเสื้อเขาคล้ายกับเลอะอะไรเต็มไปหมดเลยผมก็ไม่กล้ามองแล้วครับได้แต่นึกในใจตี1กว่าแล้วใครมันมานอนตรงนั้นอะเร็วเท่าความคิดครับมีสิ่งหนึ่งลอยมาชนหัวไหล่ด้านซ้ายผมอย่างเต็มแรงในตอนแรกนึกว่านกแต่น้ำหนักที่ชนนั้นถ้าเป็นนกก็คงพวกนกอีกาละครับเพราะมันใหญ่มากผมไม่ได้พูดอะไรกับคุณทีได้แค่มองหน้ากันแล้วก็บิดสุดชีวิตเลย..จนออกมาถึงถนนใหญ่รีบแวะปั๊มทันทีรู้สึกว่าจะเป็นปั๊มป.ต.ท ทีมีเท่งตัวใหญ่ๆอยู่หน้าปั๊มเข้าไปกินข้าวแกงกันคุยกับคุณทีไปด้วยทีบอกว่าสิ่งที่มาชนผมไม่ใช่นกครับเพราะว่ามันขึ้นมาจากพื้นไม่ใช่มาจากด้านบนคล้ายๆผ้าเพราะว่าคุณทีเค้าดูอยู่ตลอดกินข้าวกันเสร็จก็ไปคุยกับคุณลุงเจ้าของร้านก็เล่าให้ลุงเค้าฟังว่าเจออะไรแปลกๆลุงแกก็ยิ้ม(หึหึ)แต่ไม่ได้บอกอะไรบอกแต่เพียงว่า"ทางนั้นกลางวันยังไม่อยากใช้เลย"   -*-
   ทีนี้ถึงหาดชะอำกันคุณทีก็ซื้อเครื่องดื่มไปนั่งอยู่ริมหาดคุยกันไปต่างๆนาๆประมาณตี4ก็กลับกันครับพอสตารทรถเท่านั้นละรู้เลยงานเข้า......รถเสียครับมันกระตุกๆแล้วก็ดับเซ็งเลยทีนี้ดึกป่านนี้ร้านที่ไหนจะเปิดวัดดวงเลยขี่มันทั้งกระตุกๆอย่างนั้นละทุลักทุเลมากกว่าจะถึงบ้าน.......ส่งร้านซ่อมเลย......โทรไปหาคุณทีก็บอกว่าเอผมไม่ไหวแล้วลัามากเลยขอนอนก่อนนะ
                                              เรื่องก็มีแค่นี้ละครับ..........เอ บางแค

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: เส้นทางลัดสายสยองขวัญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 08:36:52 »
เหอะๆ แอบไปเที่ยวกันนี่นา ขี้โกง

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 09:40:37 »
แปลกดีนะครับ

ขี่รถกินลม.....

แต่เส้นทางไม่เื้อื้อนะเนี้ย
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 10:46:27 »
ขอบคุณพี่เอ ที่เล่าสู่กันฟังครับ หนีไปกันสองคนก็งี้แหละ ไม่ชวน อิอิ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2553, 10:47:12 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 10:51:04 »
ขอบคุณพี่เอ ที่เล่าสู่กันฟังครับ สุดยอดเลยขี่กันไปได้เนอะครับกลางคืนมืดๆด้วย
ดีแล้วครับเดินทางปลอดภัยมาถึงบ้าน บารมีหลวงปู่คุ้มครองจริงๆ

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 10:55:36 »
เป็นผมถ้าเจอแบบนี้คงช็อกไปนานแล้วครับ  :075:
มือไม้อ่อนคงไม่มีแรงบิดแฮนแน่ๆ นับถือครับ
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:11:31 »
 :059: สงสัยจะเป็นพวกเมาแล้วไม่ขับอ่ะครับ พี่เอ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 02:44:26 »
ขอบคุณพี่เอและพีทีสำหรับประสบการณ์ตรงครับ
เหอ เหอ เหอ
งานนี้หลอนจริงๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 04:44:39 »

คนที่ขับมอเตอร์ไซด์นำหน้า เขาไม่กล้ามองเอและทีเพราะเขากลัวโดนปล้น(ปล้ำ)หรือเปล่านะ :004: :004:(ล้อเล่นนะ)

ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าชอบขับรถกลางคืนว่างๆชวนพี่ด้วยนะจะไปด้วย
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:24:03 »

ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าชอบขับรถกลางคืนว่างๆชวนพี่ด้วยนะจะไปด้วย

ไม่เอาแล้วครับทีนี้ต้องไปหลายๆคนหลายๆคนแล้วละ :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 08:41:45 »
แหม..พากันไปในทางเปลี่ยว... :045:

คราวหน้าก็ระวังในการเดินทางนะคะ
ซอยเปลี่ยวๆในกลางคืนเลี่ยงได้ก็เลี่ยง
เสี่ยงที่จะเจอโจรปล้ำ เอ๊ย! ปล้น
แล้วก็เสี่ยงเจอเรื่องหลอนๆแบบนี้ด้วย..

บรื๋อออ

:074: 

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 12:15:27 »
ขอบคุณประสบการณ์ดีดี(น่าจะเป็นอย่างนั้น)ที่นำมาฝากกันนะครับพี่เอ ...  :016:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 12:26:28 »
คราวน่าผมว่าเราคงต้องชวนกันไปเยอะๆจริงหละครับคุณเสน่ห์เอ :075: 17;

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 07:50:49 »
สยองขวัญ ครับถ้าผมไปคนเดียวมีหวังว่าต้องขนลุกแน่ครับ ขอบคุณครับที่นำบรรยากาศสยองๆมาเล่าสู่กันฟังครับ :010: :075:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 05:10:21 »
ขอบคุณที่นำประสบการณ์ตื่นเต้นมาเล่าสู่กันฟัง
ผมอ่านแล้วสนุกดีครับ แต่คนประสบเหตุการณ์เองคงไม่สนุกแน่ๆ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ oilpronaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 พ.ค. 2553, 12:08:26 »
น่ากลัวเหมือนกันครับ 

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 พ.ค. 2553, 01:02:52 »
หุหุ ไม่ไหวอ่ะ ครับ น่ากลัว เป็นผมเอา รถเก๋งไปยังok แต่มอไซด์ มันกลัวอ่ะครับ พี่เอ  :070: ปล.กลัวผี
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 07:52:07 »
เป็นผมก็ไม่กล้าไปเส้นนั้นครับ...ยิ่งกลางคืนด้วย
เคยไปอยู่ครั้งนึ่ง นึกว่าเป็นทางลัด เข้าทางเพชรบุรี ไปเส้นปึกเตียน
ไม่ไหวครับ...เปลี่ยวจริงๆ...
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:51:42 »
พี่เอ สยองขวัญประสบการณ์วิญญาณ หรือสยองพี่ที หันไปเจอทีไร จี๊ดเลย...

ออฟไลน์ hemwiwan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 02:14:28 »
น่ากลัวเหมือนกันนะคับพี่  :073:

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 10:58:12 »
เส้นทางนี้เคยใช้อยู่ครับช่วงที่เป็นเทศกาลขับตอนกลางคืนนี้ ขับไปสวดบทหลวงปู่ไปครับ คิดแล้วเสียวสันหลัง

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 11:25:53 »
ขอบคุณครับ เล่าได้สนุกน่าติดตาม
เคยเห็นทางเข้าทางลัดนั้น(กลางวันนะ) แต่ไม่กล้าเข้าไป กลัวหลงทาง
ผมว่า ผีไม่น่ากลัวเม่าคนนะครับ

ถ้าคุณเอ ไปอีกช่วยมาเล่าอีกนะครับ  :092:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ