ผู้เขียน หัวข้อ: ## หนีร้อนเที่ยวนนทบุรี .. เก็บภาพมาฝากกัน  (อ่าน 4363 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

ด้วยความเคารพ พอดีวันนี้ว่างๆ พาคุณลุงไปเี่ที่ยวไหว้พระที่นนทบุรี ออกจากบางใหญ่ 10 โมงกว่า

ไปวัดแรกคือวัดบางจาก และต่อมาด้วยวัดสะพานสูง ขออภัยที่ถ่ายมาได้รูปเดียว เพราะว่าไหว้พระ มีที่ไหว้เยอะพอสมควร

แล้วไปวัดใหญ่สว่างอารมณ์ (หลวงพ่ออ่าง) ไม่ได้เก็บภาพมาให้ชมครับ และวัดบางไกลนอก (บ้านเกิดไกรทอง)

และก็มาวัดตะเคียน เจอพี่คนอัศจรรย์คนเดียวนั่งอยู่แถบๆ บูชาวัตถุมงคล วัดคนเยอะมากๆเลยครับ

แต่ไม่เห็นท่าน rastafa เลยครับ หาไม่เจอ 

มีบางภาพที่ตกหล่น ก็ขออภัยด้วยนะครับ  :054:

กล้องอาจจะไม่ชัด แต่ตั้งใจเก็บภาพมาให้ชมกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2553, 04:16:29 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ คนแีรกเลย อิอิ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ลืมไปบอกไป วันที่ 8 พฤษภาคม 2553 วัดเกิดหลวงปู่  :054:

อย่าลืมมาดูที่วัดนะ เพื่อจะมีเสือออก ได้ข่าวแว่วๆ มาครับ  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและข่าวสารครับ
อนุโมธนาด้วย

มีรูปหลวงปู่เงิน วัดดอนยายหอมด้วย

ชอบตะกรุด กับเสือขี่ปลัดจังเลยครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2553, 06:18:44 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำพาบุญมาให้ สาธุ.......... :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
วัตถุมงคลดีๆทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ สำหรับของฝากตื่นตาอิ่มใจครับ :015:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอดีสงกรานต์นี้ไม่ได้อยู่กรุงเทพครับ ไปต่างจังหวัดกับครอบครัวเลยไม่ได้เข้าไปที่วัดตะเคียนครับท่านขุนแผน ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศการเดินทางครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :054: ขอบคุณครับ ไปทำบุญยังคิดถึงพี่น้องวัดบางพระ นำรูปมาให้ชมกัน  อนุโมทนาบุญครับ

ดีจัง ได้เที่ยววัดโดยไม่ต้องเดินทาง   :095: :095: :095:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
หนุมานหลวงพ่อเพี้ยน กับสิงห์หลวงพ่อเพี้ยน  ในตู้ดูแปลกๆนะครับ  เท่าที่เคยเห็นไม่มีเนื้อแบบนี้มั้งครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในหลายๆวัดครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕