ผู้เขียน หัวข้อ: 15/04/2553ไหว้ครูและสรงน้ำหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  (อ่าน 4904 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   นำภาพมาให้ชมกันครับ

ก่อนงานหลวงปู่ท่านรับแขกตามปกติ ที่วัดมีงานทำบุญสงกรานต์
เมื่อวานหลวงปู่ท่านสุภาพแข็งแรงครับ
  เมื่อวานลูกศิษย์ท่านทำนางพิมมาแจกในวันไหว้ครูด้วยครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เวลาประมาณเก้าโมงหลวงปู่ลงมาประกอบพิธีข้างล่าง
กลางแจ้ง

อากาศร้อนมากมาย
  หลวงปู่นำกล่าวคำบูชาพระรัตนไตร
ว่าโองการ
แล้วบูชาครู

น้ำมนต์เต็มกล่องเลยครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2553, 07:41:50 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ และขอขอบคุณครับที่นำบรรยากาศที่วัดท้องไทรมาให้ชม...... :090: :114: :090:........

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เสร็จจากพิธีกลางแจ้งแล้ว
ก็ขึ้นมาประกอบพิธีที่กุฎิท่านครับ

หลังจากท่านบูชาครูของท่านเสร็จแล้ว
ท่านเมตตาทำน้ำมนต์แจกจ่ายให้ลูกศิษย์

ท่านประสิทธิตำราให้ครับ
(มีคนขายพระบางคนในเวปหนึ่งกล่าวว่าหลวงปู่ท่านกลัวมีดหมอ เพราะท่าน
สำเร็จด้วยสิ่งลึกลับ มีน้องท่านหนึ่งนำภาพไหว้ครูปีที่แล้วไปโพสให้ชมแล้ว
แต่ถ้ายังไม่ชัดเจนภาพนี้คงให้คำตอบได้นะครับ )

หลังจากเก็บเครื่องบูชาครูแล้วหลวงปู่ท่านเมตตาครอบให้ด้วยบาตร
ท่านว่าท่านเป็นพระไม่ใช่โขนหรือลิเก
 เห็นว่ากันร้อนกันบ้าครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยครับ
ขอบคุณครับพี่ สำหรับภาพบรรยากาศครับ มีการครอบบาตร เมตตาจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

คุณชายผมยาวศาลายาจากคนรักมีด ช่างภาพในวันนี้ครับ
หลวงปู่รับแขกซักพัก

ก็ขอรดน้ำขอพรจากหลวงปู่ ระหว่างดำเนินการรดน้ำพระสงฆ์วัดท้องไทรได้สวดมนต์ให้พรครับ

เมื่อวานมีดารานักร้องนักแสดงท่านหนึ่งมารดน้ำขอพรจากหลวงปู่ด้วยครับ
เบื้องต้นก็แค่นี้ก่อนครับ
   ไหว้ครูอ.อั้น จัดวันพฤ ที่ 22 นี้ที่บ้านพักท่านที่ไทรน้อยครับ
ไว้จะนำภาพมาฝากครับ
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สาธุ ..

ขอขอบคุณพี่ปลัดที่เก็บภาพมาบรรยากาศมาให้ชมกันนะครับ  ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรด้วยครับ และขอให้หลวงปู่อั๊บมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงตลอดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2553, 09:19:29 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในพิธีไหว้ครูและสรงน้ำหลวงปู่อั๊บครับ  :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพงานไหว้ครูครับ...

...ตามตัวสารถีไม่ได้ เลยอดไปเลยครับ.... 42;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม

ยังระลึกถึงหลวงปู่เสมอครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

ขอบคุณพี่บัฟครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพบรรยากาศ ครับผม :005: :114:

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
เห็นภาพวันงานแล้ว คิดถึงหลวงปู่มากคะ..ในเร็ววันนี้คงได้ไปกราบหลวงปู่คะ..

นมัสการหลวงปู่คะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่อั๊บ ครับ  ท่านเมตตามากเลยครับ

ขอบพระคุณพี่บัฟมากครับ ....สำหรับภาพบรรยากาศ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพงานไหว้ครูครับ...

...ตามตัวสารถีไม่ได้ เลยอดไปเลยครับ.... 42;
ไม่เป็นไร
  งานหน้าว่ากันใหม่
พฤหัสหน้ามีไหว้ครูเท่าที่สามงานนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพบรรยากาศในพิธีไหว้ครูและสรงน้ำหลวงปู่อั๊บค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บครับ เสียดายที่ไม่ได้ไป คิดถึงอยากไปกราบครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีนะครับ พอดีติดไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมาครับ ...  :075:

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊ปคับ

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ และขอบคุณสำหรับน้ำใจที่นำภาพมาให้ชมครับ :045:

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ  ของให้หลวงปู่อั๊บ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่ท่านด้วยครับ
ขอขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพถ่ายในวันงานครับ
เสียดายไม่ได้ไปร่วมงานด้วย :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ