ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ยาชาบ้างครับ  (อ่าน 7472 ครั้ง)

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
มีใครใช้ยาชาบ้างครับ
« เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 01:26:19 »
เพิ่งเคยได้ยินว่ามียาชาแบบหลอดจำหน่าย   แต่ไม่ทราบว่าจำหน่ายที่ไหน

ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บางครับ    :005:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ตอบ: มีใครใช้ยาชาบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 01:27:44 »
ใช้เพื่ออะไร :075:
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 06:31:48 »
เพื่อ อะไร หรอครับ ?

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 06:39:40 »
สงสัย จขกท. จะเอาไปถอนฟันมั้งครับ  :005:

ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 06:55:03 »

ใช้เพื่ออะไร :075:
เพื่อ อะไร หรอครับ ?

นั่นสิครับใช้เพื่ออะไร? เพื่อให้ชาตอนสักเหรอ?ครับไม่เคยเจอนะครับที่เอายาชามาใช้เพื่อให้ชาตอนสัก เคยได้ยินบางคนทานยาแก้ปวดบ้างแก้อักเสบบ้าง แต่ศิษย์วัดบางพระที่ผมรู้จักไม่เคยเจอนะครับ ว่าต้องทานยาแก้ปวดแก้อักเสบหรือว่าต้องหายาชามาใช้ ตอนสักนะมีเจ็บครับ หลังจากสักเสร็จก็หายแล้วครับ มีเจ็บบ้างนิดหน่อยตรงลอยสัก แต่ถ้าจุดที่เป็นเนื้ออ่อนก็มีรอยช้ำบ้าง แต่สัก2-3ชม.ผ่านไปตรงทีสักก็จะเจ็บน้อยลงมากหรือไม่รู้สึกเลยนะครับอยู่ที่ตำแหน่งที่สัก แต่ถ้าช้ำก็คงนานครับแล้วแต่ตำแหน่งและบุคคล บางคน1-2อาทิตย์บ้าง หรืออาจจะนานกว่านั้น ถ้าคิดจะสักไม่จำเป็นต้องหายาชามาใช้หรอกครับ อยากได้พุทธคุณต้องยอมเจ็บครับ เพื่อที่เราจะได้รู้ว่าสิ่งที่เราได้มาไม่ใช่ได้มาง่ายๆครับ ควรที่จะรักษาและศรัทธาไว้ให้ดีครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 07:16:19 »
อยากลองใช้ดูครับ เพราะเคยได้ยินว่ามี

อยากรู้ว่ามันจะชามากไหมครับ

สรุป...อยากลอง  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 08:04:39 »
แขวนวัตถุมงคลเอาก็ได้นะครับ....

อย่าทรมานตัวเองขนาดนั้นเลย....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 09:43:56 »
คงไม่ต้องหรอกครับ โดนเข็มไปซักพัก ก็ชาเองละครับ 

แต่เวลาพระอาจารย์พักจุ่มหมึก เราก็มาเริ่มเจ็บกันใหม่  :095: :095:

ถ้าสักกับพระอาจารย์ต้อยก็ได้พักนานหน่อย พี่ๆ บางคน เวลาสัก ท่านจะลับเข็มเรื่อยๆ นะครับ

โดนเฉพาะคนที่มีอาการ   :075: :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 03:46:00 »
เข้าถึงรสชาติที่แท้จริงนะ กินก๋วยเตี๋ยวต้มยำไม่ใส่พริก มันก็รู้สึกแปลกๆ

กระเพราก็ต้องใส่พริกนิ ถึงจะแสบร้อนหน่อยแต่ก็มีรสชาติชีวิต อย่าไปคิดมาก

ถ้ากินกระเพราไม่ใส่พริก กินหมูผัดคงจะดีกว่านะครับ ว่ามั๊ยยย ...  :095:

ออฟไลน์ kovego

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 08:39:43 »
คนรู้จักกันเคยซื้อ มาลองเหมือนกันครับซื้อมาหลอดละ800 เป็นครีมเจลใส ทาทิ้งไว้5นาที แล้วสัก เห็นว่าไม่ได้ผลครับเค้าบอกเจ็บเหมือนเดิม ถ้าสักรูปไม่ใหญ่มากใช้เวลาสักไม่เกิน3ชม.ผมว่าร่างกายเราทนไหวครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 05:55:46 »
ความเจ็บจากการสัก...เป็นความเจ็บที่มีความสุข
แล้วคุณจะปฎิเสธความเจ็บนั้นไปใยครับ.........

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 07:14:43 »
ขอบคุณทุกคำตอบ ของทุกท่าน ผู้นิยมความเจ็บปวด(ขำขำคับ)   :002:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 08:08:39 »
ขอบคุณทุกคำตอบ ของทุกท่าน ผู้นิยมความเจ็บปวด(ขำขำคับ)   :002:

ไม่มีใครชอบหรอกครับการที่จะต้องเจ็บหรือปวดนะครับน้อง ถ้าอยากลองยาชาลองไปหาซื้อมาใช้แล้วกันครับ  เห็นบอกว่าอยากลอง เพราะพี่บางคนเขาก็บอกไปแล้วว่าใช้ไม่ได้ผลนะครับ ลองตัดสินใจเองเลยครับ [shake]สรุป[/shake]คือถ้าอยากลองแล้ว  ลองเลยครับ (ไม่ลองไม่รู้ใช่ไหมครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 08:11:42 »
หากใจกลัวเจ็บ
ก็อย่าเพิ่งสักจะดีกว่า

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 09:04:21 »
เคยคิดจะใช้ยาชาเหมือนกันครับ

แต่พอสักไปซัก 4-5 ครั้ง เดี๋ยวก็เริ่มชินครับ

ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 09:17:19 »
ได้แต่ยินยอมรับความเจ็บปวด และฉันจะอดทนแม้แทบ....ขาดใจ :009:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 09:57:27 »
ถ้ากลัวเจ็บก็อย่าริครับ

อีกเรื่องอยากจะเตือนถ้ายาชา
ไม่ได้รับการสั่งจากหมอปริญญา
ระวังหนังเสียนะครับ

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 09:16:39 »
ถามแต่เรื่องยาชา ผมอยากจะถามว่ามียาแก้ติดเข็มไหมครับ ไหม่ไหวอ่ะครับ

อยากจะไปใจจะขาด แต่ติดว่าอยู่ไกลไปนิสนึง ^^