ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากสัก เกิดอาการคันยิบๆตามตัว  (อ่าน 6399 ครั้ง)

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
หลังจากสัก เกิดอาการคันยิบๆตามตัว ตามคอ คันได้ วันสองวันก็หาย

จะเป็นทุกครั้งหลังสัก ใครเป็นบ้าง เกิดจากอะไรหรอครับ  :062: :062: :062:

ไม่ได้คันตรงรอยสักนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2553, 04:20:21 โดย schecter3 »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: หลังจากสัก เกิดอาการคันยิบๆตามตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 04:59:14 »

การคันตามตัวหลังจากการสักผมว่าไม่เกี่ยวกันนะครับ  ลายภาพหรือยันต์ที่สักมา จะคันตอนแผลแห้งตกสะเก็ดเพราะหนังตึงช่วงบริเวณที่สักเท่านั้น ส่วนค้นที่อื่นที่ไม่ใช่บริเวณที่สักต้องปรึกษาแพทย์ด้านโรคผิวหนังแล้วครับ  :001:

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: หลังจากสัก เกิดอาการคันยิบๆตามตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 05:17:09 »
เอ้ งง เหมือนกัน มีบางคนก็เป็นแบบผมนะ

ครั้งแรกไปสัก ก็คัน แล้วก็หายไปภายใน 2-3 วัน

และครั้งที่2ไปสักอีกก็คันอีก แล้วก็หายภายใน 2-3 วัน  ก็งงเหมือนกัน

ตอนแรกก็คิดว่าเพราะอากาศร้อน แต่ก็ไม่ใช่ง่ะ

เพราะอากาศก็ร้อนทุกวันอยู่และ

ย้ำนะครับไม่ได้คันตรงแผล แต่คันตามตัว ตามคออ่ะ ไม่มีผื่นไม่มีไรหน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2553, 05:17:48 โดย schecter3 »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 07:13:57 »
ผมว่าไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าครับ
รักและศรัทธา

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 07:40:58 »
ผมว่าไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าครับ

อ๋อ ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วครับ เพียงแค่เกิดอาการหลังจากสักชั่วครู่  :015: :015: :015:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 11:42:16 »
เป็นเหมือนกันครับ

แนะวิธีแก้คัน ให้หาวาสลีนมาทาครับ

แก้คัน + รักษารอยสักให้คมเข้มสวยงามด้วยครับ

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 01:45:40 »
อย่าคิดมากครับ อาบน้ำแล้วทาแป้งเย็น   พอทาเสร็จแล้ว..........นอนครับหายคัน :004:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 08:15:57 »
ภาษิตว่า "ต้องคันให้ถูกที่เกา"ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 09:48:54 »
อย่าเกานะครับ
ถ้าเกาไป มันจะลาม เป็นอะไรที่ทรมานเหมือนกันนะครับ
อิอิ