ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี๋ยวกับวัดบางพระครับผม  (อ่าน 925 ครั้ง)

ออฟไลน์ hmoo_love

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าวัดบางพระตอนนี้รักยมให้บูชาป่าวครับแล้วประสบากรณ์เป็นไงบ้างครับ
2.แล้วผมจะเอาเขี้ยวเสือโปร่งที่เป็นแล้วปู่ผมไปให้ที่วัดลงได้ป่าวครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบเกี๋ยวกับวัดบางพระครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 03:17:28 »
รักยมยังมีอยู่ครับ
ส่วนเรือ่งจะเอาเขี้ยวเสือไปลง
ก็ลองขอความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านดูครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบเกี๋ยวกับวัดบางพระครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 03:31:59 »
เมื่อตอนนั้นปีที่แล้วไปมีอยู่นะครับ  :075:

ส่วนเขี้ยวเสือ ได้แน่นอน พระอาจารย์ท่านเมตตาครับ  :054: