ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ น้าๆ พี่ๆ ได้ชมกัน อ.เจี๊ยบวัดสุขใจ  (อ่าน 5697 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
อ.เจี๊ยบ วัดสุขใจ  จังหวัดไหน อ่ะครับ :075:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากให้ น้าๆ พี่ๆ ได้ชมกัน อ.เจี๊ยบวั
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 11:39:25 »
สวยงามากเลยครับ เสือสวยจริงๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน ยินดีด้วยนะครับ  :015:

อ.เจี๊ยบ วัดสุขใจ  จังหวัดไหน อ่ะครับ :075:
กรุงเทพ อยู่แถว มีนบุรีครับ  วัดสุขใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 11:39:45 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
สวยดีครับ :053:

ออฟไลน์ maekong

• จตุตถะ
อยุ่ใกล้บ้านผมมากครับ รบกวนถามหน่อยครับท่านใช้บล็อกสักลายเดียวกะที่วัดบางพระหรือป่าว แล้วท่านสักทุกวันป่าวครับ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ พอดีใกล้บ้านมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
กราบนมัสการอาจารย์เจี๊ยบครับ  :054: :054: :054:
อาจารย์เจี๊ยบท่านสักหนักมาก ได้ยินว่าท่านเป็นศิษย์สายวัดบางพระเหมือนกันครับ
วัดสุขใจตั้งอยู่ที่ ถ.นิมิตรใหม่ แขวงสามวาตะวันออก เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ
10510 (ซอยอะไรไม่แน่ใจ ไม่นิมิตรใหม่24 ก็นิมิตรใหม่26ครับถ้าจำไม่ผิด
เพราะซอยบ้านผมมันนิมิตรใหม่28)แต่ปากทางจะมีป้ายบอกอยู่ว่าทางไปวัดสุขใจ
ระยะทางจากปากซอยถึงวัดก็ประมาณ 6-7 กิโลเห็นจะได้ครับ ตรงอย่างเดียว
ไม่เลี้ยวไหนครับ บรรยากาศต้องบอกว่าสุดยอดครับ ได้กลิ่นไอชนบทสุดๆ
ถนนก็ร่มลื่นครับมีต้นไม้ใหญ่คอยให้ร่มเงาตลอดสองข้างทาง มีโอกาสก็ไปทำบุญ
กันนะครับ ถ้าใครจะสักก็ไปหาอาจารย์เจี๊ยบท่านได้ที่กุฎิครับ แต่ได้ข่าวมาว่าท่าน
ไม่ค่อยสักแล้วนะครับ แต่เพื่อนผมก็ยังไปสักกับท่านอยู่ ยังไงก็ลองไปถามท่านเอา
เองครับ เพราะเพื่อนเล่าให้ฟังว่ากว่าท่านจะสักให้ต้องอ้อนกันอยู่เป็นพักเหมือนกัน
แล้วแต่ดวงล่ะครับท่าน  :005:

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
พิมพ์ลายสักยันต์ เป็นลายเดียวกับวัดบางพระเลย นิ ......สวยงามมากครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ Alice9_N

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากๆ  เลยค่ะ

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
อาจารย์เจี๊ยบ สักสายของวัดบางพระ เพราะอาจาร์ก็รับเข็มจาก หลวงพ่อเปิ่นมาครับ จะสักรูปได้ต้องมียันต์ เก้ายอด,งบน้ำอ้อย,แปดทิศ เป็นยันครูของสายหลวงพ่อเปิ่น พี่ๆก็น่าจะทราบกันหมดแล้ว อาจารย์สักทุกวันครับ ตั้งแต่ 12.30---> ถ้าสนใจจะสักผมว่าลองโทรไปถามท่าน ว่าวันไหนว่างแล้วค่อยไปก็จะดีนะครับได้ไม่เสียเที่ยว หรือ จะไปกราบท่านที่ กุฏิเลยก็ดีครับหลังสุดท้าย 081362XXXX อ.เจี๊ยบ

ในรูป อาจารย์เจี๊ยบ องค์ที่2 นับจากทางขวา ครับ

ในรูป อาจารย์เจี๊ยบ องค์ที่2 นับจากทางขวา ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2553, 06:27:21 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Parn

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวย มาก คับ น่า ไป นะ เนี่ย

ออฟไลน์ oilpronaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าจะไปสักกับ พระอ.เจี้ยบเหมือนกันครับ โทรถามอ. แล้ว ว่างพอดีเลย

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
กราบนมัสการพระอาจารย์เจี๊ยบครับ อาจารย์สักสายวัดบางพระมีมากทั่วประเทศ ขึ้นอยู่ที่ศรัทธาครับ เพราะอาจารย์คือองค์ "หลวงพ่อเปิ่น" เดียวกัน :054:

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ผมไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องยันต์ครับ พึ่งเป็นลูกศิษย์วัดบางพระมาไม่นานด้วย

แต่ผมยังสงสัยอยู่ครับไม่ทราบจะผิดไหมโปรดชี้แนะด้วย

ปกติเสือพิมย์วัดบางพระต้อง 4 นิ้วใช่ไหมครับ