ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์ที่1พค53ณ.ที่ตำนักบ้านอาจารย์หนวด  (อ่าน 3769 ครั้ง)

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ท่านอาจารย์หนวดมอม"มงกุฏพุทธเจ้า"ให้ผมมาครับ
                             ขอกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์หนวดมากครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เสาร์ที่1พค53ณ.ที่ตำนักบ้านอาจารย์หน$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 05:42:09 »
สวยงามมากครับ ยันต์ใหญ่มากๆเลยครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2553, 05:45:05 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณท่าน..yout..ที่นำมาให้ชม..สวยงดงามดีครับ :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอด ครับ  :053:
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีมาอีกแล้ว

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะ
ขอนับถือในความอดทนของ ท่าน yout ด้วยนะคะ  :015:

ขอบคุณที่นำมาให้ชม 
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอบคุณครับพี่ยุทธสำหรับภาพที่นำมาให้ชม  ช่วงนี้พี่ก็ต้องใส่หมวกรอผมขึ้นนะสิครับพี่

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ไม่ต้องใส่หมวกหลอกครับ โชว์ของดีๆของวัดบางพระเลยดีกว่าครับจะได้เห็นของดีๆของวัดบางพระของเราให้เห็นว่ายังมีของดีมีอยู่บนผืนแผ่ดินไทยครับท่าน
                                               ขอขอบคุณครับ
                                                       ......:090: :090: :114: :090: :090:.......

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับลุงยุทธด้วยนะครับ
ถึงกับลงทุนโกนผมสักกันเลย
บรรยากาศบ้านอาจารย์หนวดยังคงร่มรื่นเหมือนเดิมนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยครับ

สวย น่าประทับใจจริง  :015:

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เสาร์ที่1พค53ณ.ที่ตำนักบ้านอาจารย์หนวด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 09:05:23 »
 :016: :015:สุดยอดเลยครับพี่ยุทธ (ไปไม่ชวนเลยนะ ถึงว่าไปวัดไม่เจอพี่ยุทธ)
 พี่ยุทธ งง ละซิผมสันต์เองครับ :059:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เสาร์ที่1พค53ณ.ที่ตำนักบ้านอาจารย์หนวด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 10:31:13 »
ยินดีกับพี่ยุทธ ด้วยครับ ท่าทางจะเจ็บไม่ใช่น้อยเลย... :075:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 10:32:48 »
เจ๋งเลยครับลุงยุทธสุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 10:57:02 »
 :053: :016: :015: ยินดีด้วยนะคะพี่ยุทธ สุดยอดจริงๆ เห็นแล้วคิดถึงท่านอาจารย์หนวดมาก
                               ว่าแต่ว่าคงเจ็บน่าดูชม ยังไงชื่นชมในศรัทธาและความอดทนของพี่ท่านจริงๆ
                               นับถือ นับถือ  ข้าน้อยขอคารวะ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 01:21:45 »
ฝากความคิดถึง ถึง อาจารย์หนวด ด้วย นะ ครับ  :090:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 08:01:12 »
สุดยอดมากเลยครับ อยากได้เหมือนกันแต่ยังไม่มีโอกาสดีๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 08:05:06 »
สมใจนึกแล้วสิคะ โปรเจคส์นี้คงวางไว้ยาวนาน... คุ้มค่าต่อการรอคอย...

cho presley