ผู้เขียน หัวข้อ: > รบกวนพี่ ๆ วิจารณ์ ขุนแผน เณรแก้ว วัดป่าเลไลย์ ให้หน่อยครับ <เพิ่งจะได้มาครับ  (อ่าน 4859 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล

ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นนะครับ แค่อยากทราบข้อมูลครับ  :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2553, 02:23:54 โดย จอแจ ^^~ »

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
รุ่นเณรแก้วใช่มั้ยครับ

เมื่อตอนปีก่อนนู้นผมเห็นที่วัดกำลังออกให้บูชานะครับ

ดีครับ ขึ้นชื่อว่าพระดีทุกองค์ พระคือพระพุทธเจ้าครับ

จะดีหรือไม่ดีขึ้นอยู่ที่เราศรัทธาครับ

พระไม่มีเสื่อมนะครับ มีแต่คนนั่นแหละที่เสื่อม
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขุนแผนเณรแก้ว ออกเมื่อหลายปีที่แล้ว หมดไปจากวัดเร็วมาก ผู้นำไปบูชาก็เล่ากันว่าเลื่องลือนักเรื่องอยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา มหาเสน่ห์
จึงทำให้เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันท่านสร้างอีกรุ่นเพื่อทดแทนให้ชื่อรุ่นว่าสมภารมี ..  :089:

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อิอิูู^^"