ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเล็บ  (อ่าน 2035 ครั้ง)

ออฟไลน์ oneyen

• ลายสักจาก อ.กบ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

พอดีได้มาแต่ไม่รู้เป็นเล็บของอะไร มีขนสีดำติด เช่ามาจากเชียงใหม่ อยากทราบว่าช่วยทางเรื่องอะไร คนที่ให้เช่ามาบอกเป็นของเหนือ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: อยากถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเล็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2553, 03:21:49 »
ของแท้ๆเป็นแบบนี้ของขออนุญาติท่านเจ้าของเดิมด้วยครับ

ตามฝันกันต่อไป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเล็บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2553, 09:06:19 »
ดู
ของแท้ๆเป็นแบบนี้ของขออนุญาติท่านเจ้าของเดิมด้วยครับ

เล็บที่ผมได้มา ไม่ใช่เล็บเสืออย่างของท่านที่นำมาให้ดุน่ะครับ แต่ไม่รู้เป็นเล็บอะไร ยังมีกลิ่นสาบติดอยู่เผาไม่ไหม้ ลูบปับ ตัวผมเองจะรู้สึกแปลกๆทันที

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 01:04:36 »
คล้ายๆเล็บหมี แต่ก็ไม่แน่ใจ 100% นะครับผมแต่ดูแล้วชอบครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 11:09:10 »
รูปยังติดอยู่หรือป่าวครับหรือว่าลิงค์เสีย

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 05:11:10 »
... :058:...เช่ามาแพงหรือปล่าวครับท่าน..oneyen ..ผมเดินทางไปอรัญอยู่บ่อยๆ..เคยเห็นเล็บเหมือนแบบของท่าน..
...มีให้เลือกหลายขนาด..มีแบบสีเข้มมาก..เข้มน้อย..มีทั้งแบบจารและไม่จาร
...ขายกันตามรถเข็นพร้อมกับน้ำผึ้งและ..เขาสัตว์ชนิดใดบ้างก็มิอาจจะทราบได้หลายชนิดไปหมด.. :010:
...ก็เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับเพราะผมไปเห็นมาแบบนี้..ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย.. :114:
ปล.ถ้าถามใจผมนะผมว่าเล็บแบบนี้เป็นเรื่องของความสวยงามมากกว่านะครับ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 07:28:09 »
... :058:...เช่ามาแพงหรือปล่าวครับท่าน..oneyen ..ผมเดินทางไปอรัญอยู่บ่อยๆ..เคยเห็นเล็บเหมือนแบบของท่าน..
...มีให้เลือกหลายขนาด..มีแบบสีเข้มมาก..เข้มน้อย..มีทั้งแบบจารและไม่จาร
...ขายกันตามรถเข็นพร้อมกับน้ำผึ้งและ..เขาสัตว์ชนิดใดบ้างก็มิอาจจะทราบได้หลายชนิดไปหมด.. :010:
...ก็เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับเพราะผมไปเห็นมาแบบนี้..ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย.. :114:
ปล.ถ้าถามใจผมนะผมว่าเล็บแบบนี้เป็นเรื่องของความสวยงามมากกว่านะครับ.. :054:
ไปถามผู้รู้มาแระครับ เค้าบอกว่าเป็นเล็บหมี แต่เรื่องพุทธคุณ ยังไม่ทราบ

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 12:23:32 »
เล็บหมี อะ นะ ครับ เพราะว่า เล็บมันจะใหญ่ๆ มีอุ่งตีนด้วยดำๆอ่ะ เพราะบ้านผมก็มีอยู่หน่ะครับ  :002:
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]