ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยวปทุมธานี .. วัดโบสถ์ ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า วัดบางกุฏิทอง ..  (อ่าน 3202 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

สวัสดีครับวันนี้นำบรรยากาศมาให้ชม เครดิตของน้องชายที่รู้จักกัน ถ่ายมาให้ ผมติดธุระเลยไม่ไปด้วย  รูปน้อยขออภัยด้วยครับ แบตจะหมดเลยไม่ได้ถ้่ายทุกช๊อด..

วัดแรกเลยครับ วัดโบสถ์ อ.สามโคก จ.ปทุมธานี วัดนี้พิเศษตรงสมเด็จโตองค์ใหญ่มากมาย ปางปฐมเทศนา ที่วัดอากาศร้อน

มากเลยครับ แล้วก็เข้าไปไหว้หลวงพ่อเหลือก่อน แล้วเดินไปไหว้สมเด็จโต ..

ที่ๆ 2 ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า ของอร่อยมากครับ ถ่ายมาน้อยเพราะหาของกินอย่างเดียว  :001:

บรรยากาศดีครับ ริมแม่น้ำเลย

วัดบางกุฏิทอง หลวงพ่อชำนาญ วันนี้หลวงพ่อไม่อยู่ครับ เลยมาไหว้พระเฉยๆ

ยังมีพระพรหมที่ยังสร้างไม่เสร็จอยู่ข้างประตูทางเข้าวัด องต์ใหญ่มากครับ

วัตถุมงคลราคาสูงไปหน่อย ราคาไม่สูงหมดเกลี้ยงเลยครับ

ถ่ายมาให้ชมกันแค่นี้นะครับ สวัสดีครับ ..  :054: รูปไม่ชัดเท่าที่ควรขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการสมเด็จโต ครับ..

ขอบคุณสำหรับภาพครับ ก๋วยเตี๋ยววัดมะขาม ที่ติดกับวัดศาลเจ้า อร่อยมากๆครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีดีครับ ...  :016:

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ขอขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ อยากไปเที่ยวมั่งจัง อยากไปกราบหลวงพ่อโตองค๋ใหญ่ ชอบมากๆ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2553, 09:01:12 โดย eakthai14 »
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณค่ะ  :054:

สำหรับสถานที่ที่แนะนำมา น่าไปนมัสการหลวงพ่อโตนะค่ะ มีโอกาสต้องหาไกด์พาไปให้ได้  :004:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]