ผู้เขียน หัวข้อ: ## ภาพพ่อท่านคล้าย ไหวข้าง ##  (อ่าน 5401 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
## ภาพพ่อท่านคล้าย ไหวข้าง ##
« เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 04:49:43 »

ถ่ายมาให้ชมครับ เป็นที่นิยมจริงๆ รูปพ่อท่านคล้ายไหว้ข้าง

ขอกราบนมัสการพ่อท่านคล้ายด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ## ภาพพ่อท่านคล้าย ไหวข้าง ##
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 05:14:21 »
บ้านผมก็มีนะครับส่วนมากเป็นเหรียญอะครับ พอดีผมอยู่ภาคใต้อะครับ เลยมีมากหน่อย
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ## ภาพพ่อท่านคล้าย ไหวข้าง ##
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 10:53:00 »

บ้านผมก็มีนะครับส่วนมากเป็นเหรียญอะครับ พอดีผมอยู่ภาคใต้อะครับ เลยมีมากหน่อย
มีมาก ลองเอามาลงให้ชมกันบ้างสิครับ จะได้เอาไว้ศึกษานะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 11:32:50 »
รอชมด้วยคนครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 10:43:50 »

มีมาก ลองเอามาลงให้ชมกันบ้างสิครับ จะได้เอาไว้ศึกษานะครับ

ขอบคุณครับ

อยากเห็นครับ ญาติผมเป็นคนนครยังเก็บไม่ทันเลย

มีแต่รุ่นใหม่ๆ แล้ว แต่ไม่แพ้รุ่นเก่าครับ ..  :001:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 05:27:18 »
จัดให้ตามคำขอครับ มีไม่มากหรอกแค่พอมี

คุณภาพอาจจะไม่ดีนะครับ ขออภัยไว้ด้วย

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 08:30:41 »
กราบนมัสการ

หลวงพ่อ ท่านคล้าย ครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน