ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการสักหมึกคับและไปสมัครงานคับ  (อ่าน 2659 ครั้ง)

ออฟไลน์ papaenado

• ตติยะ
ถ้าเราสักหมึกแล้วจะไปสมัครงานหรือว่าหางานจะหางานยากไหมคับเพราะว่าสักหมึกไปอ่ะคับ

เคยได้ยินมาว่าถ้าสักหมึกแล้วเค้าไม่รับเข้าทำงานหรือป่าวคับ

เพราะผมอยากจะลงหมึกสัก4-5ลาย รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ถ้ารู้ตัวมีความสามารถในการทำงานไม่ต้องกลัวครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอนสัมภาษ เค้าไม่ได้ให้คุณถอดเสื้อออกหมดนี่ครับ....ศิษย์มีครูไม่ต้องกลัวครับ ครูบาอาจารย์ท่านจะช่วยให้เราได้งานที่เหมาะสมกับเราครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ถ้าไม่สักนอกร่มผ้า ไม่ต้องห่วงครับรับรองได้ ยกเว้นในกรณีสมัครทหารกับตำรวจนะครับ เพราะเค้ามีถอดเสื้อผ้าตรวจร่างกายครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ถ้าเราสักหมึกแล้วจะไปสมัครงานหรือว่าหางานจะหางานยากไหมคับเพราะว่าสักหมึกไปอ่ะคับ

เคยได้ยินมาว่าถ้าสักหมึกแล้วเค้าไม่รับเข้าทำงานหรือป่าวคับ

เพราะผมอยากจะลงหมึกสัก4-5ลาย รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ

ที่เคยรู้มานะค่ะ สำหรับราชการไม่น่าจะได้ แต่ถ้าเป็นรัฐวิสาหกิจไม่น่าจะมีปัญหานะค่ะ แต่ในร่มผ้าเท่านั้นนะค่ะ

ถ้าเป็นเอกชนไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าสักในร่มผ้าไม่มีปัญหาครับ
ขนานเพื่อนผมเต็มตัวออกมานอกแขนยังมีงานทำเลยครับ(เอกชน)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
มันก็แล้วแต่งานค่ะน้องเพราะงานแต่ที่จำกัดสิทธิเสรีของพนักงานไม่เท่ากัน
อย่างพี่ตอนเข้างานก็มีรอยแล้วไม่ใช่ในร่มผ้าด้วยนะคะแต่ก็ผ่านมาได้
พี่ว่าก็ทุกที่แหล่ะค่ะถ้าเขาเมตตาเราไม่มากเกินไปเขาก็ปล่อยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 02:11:37 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
ถ้าไม่สักนอกร่มผ้า ไม่ต้องห่วงครับรับรองได้ ยกเว้นในกรณีสมัครทหารกับตำรวจนะครับ เพราะเค้ามีถอดเสื้อผ้าตรวจร่างกายครับ
ตามนี้เลยครับถ้าสมัครทหารกับตำรวจก็คงยากอยู่ครับ
แต่ถ้าเข้าทำงานแล้วก็สบายๆครับ
ทหารกับตำรวจสักเต็มตัวก็เพียบครับลองถามพระอาจาร์ยได้ครับ

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
แล้วถ้าเป็นผู้หญิงสอบตำรวจได้ เค้าจะถอดเสื้อตรวจร่างกายหรือป่าวอะ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ทหาร ตำรวจ ไม่ยากครับ
ไม่ได้แน่นอน พี่ผมเป็นตำรวจบอกมา ส่วนที่เห็นตำรวจทหารสักกัน ไปสักหลังเป็นครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณไปหางานอะไร ระดับไหนล่ะครับ

บริษัทญี่ปุ่นส่วนใหญ่ไม่ค่อยรับครับ

บริษัทฝรั่งหรือคนจีนถ้าเป็นระดับ Operate เขาไม่สนใจครับ แต่ถ้าเป็นระดับบริหารก็อย่าให้เขาเห็นครับ

บริษัทคนไทยก็แล้วแต่แต่ละที่ครับ

แต่ถ้าทำธุรกิจส่วนตัว ก็ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ

ป.ล.จากประสบการณ์ส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ทหารและตำรวจที่เห็นว่าไปสักกันที่วัดนั้นส่วนใหญ่เค้าได้ทำงานแล้วเค้าถึงมาสักกัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เอกชนไม่มีปัญหา แต่จะถูกตำหนิด้วยสายตา..
สังคมไม่ยอมรับคนสักยันต์... แต่เราชอบ..ฉันไม่แคร์!!

cho presley       

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เอกชนไม่มีปัญหา แต่จะถูกตำหนิด้วยสายตา..
สังคมไม่ยอมรับคนสักยันต์... แต่เราชอบ..ฉันไม่แคร์!!

เจ๋งครับ!! 25; 25; ใจกว้าง กล้ายอมรับความรู้สึกของตนเอง ว่าสังคมยังไม่ยอมรับ....แต่ก็ไม่แคร์.............ขอคารวะครับพี่สาว :033: :033: :033: