ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนเหยียบหลัง ต้องทำไงครับ  (อ่าน 2078 ครั้ง)

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
แฟนเหยียบหลัง ต้องทำไงครับ
« เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 08:31:30 »
พอดีพึ่งไปสักที่กลางหลังมา ด้วยความเผลอเลอแฟนมาเหยียบหลังคลายเมื่อยให้
เท้าแรกไปเหยียบที่ยันพอดีผมห้ามไม่ทันครับ ทำไงครับพี่ๆ
ไม่ได้ตั้งใจให้เหยียบครับ งง อยู่เหมือนกันทำไมอยู่ดีๆมาเหยียบให้เรา

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แฟนเหยียบหลัง ต้องทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 09:08:56 »
 :075: เป็นงั้นไป ขอขมาครูบาอาจารย์ที่ประสิทธิ์ประสาทวิชาให้นะครับ  :054: ก็ไม่ได้ตั้งใจหนิครับ ท่านคงยกโทษให้ครับผม   :114:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แฟนเหยียบหลัง ต้องทำไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 09:13:31 »
ขอขมาครูบาอาจารย์ครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 09:16:59 »
ไม่เป็นไร เมื่อก่อนผมก็คิดมากนะ เลยตั้งกระทู้ถามหลายกระทู้เหมือนกันเดี๋ยวนี่คิดได้แล้วว่ามันอยู่ที่ใจครับ ใจคิดว่าอยู่ก็อยู่ ใจคิดว่าก็ไม่อยู่ครับ  :054:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 09:26:26 »
คือผมคิดว่าของแบบนี้อยู่ที่ใจล้วนๆครับ  เราไม่ได้ตั้งใจ แฟนเราไม่ได้ตั้งใจ
แต่เมื่อเรามีครูแล้วเราต้องขอขมาแหละครับ เลยตั้งกระทู้ถาม ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
วว่าจะไปวัดบางพระอีก 2-3 วันอยู่แล้วครับ ผมต้องทำไงบ้างครับ

อืม ฝากถามอีก 2 ข้อไม่ว่าผมนะผมพึ่งมาใหม่
1 ผมควรถืออะไรบ้างครับ ข้อห้ามต่างๆ
ผมมีศิล 5 ไม่ทานฟัก น้ำเต้า พยายามไม่ลอดราวตากผ้า

2 ผมจะต้องทำงานราชกาลครับ อยากได้หนุมานตัว 9 เห็นพุทธคุณด้านหนุนดวงราชกาลครับ ไม่ทราบว่า พระอาจารย์แป้วจะสักให้ได้ไหมครับ
แล้วมียันต์อื่นอีกไหมครับหนุนดวงด้านนี้ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ค. 2553, 12:19:50 »
วัดบางพระไม่มีหนุมานตัวเก้าครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ