ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นศิษย์ หลวงพ่อเปิ่ล ศึกษาข้อมูลอยู่ ศิษย์พี่ช่วยชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 2284 ครั้ง)

ออฟไลน์ numxs

• จตุตถะ
    • อีเมล
มีความประสงค์ จะสักยันต์ ดังนี้
1 ยันต์ 9 ยอด
2 ยันต์  8 ทิศ
3 ยันต์ พระเจ้า 5 พระองค์
4 สาริกา ลิ้นทอง
5 อื่นๆที่อาจารย์เมตตา
อยากทราบว่า ทั้งหมดนี้ ผมสามารถสักได้ในวันเดียวเลยหรือไม่
อาจารย์ท่านไหนถนัดวิชานั้นๆครับ
พอดีจะสักด้านเมตตาครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ก่อนอื่นเลย ต้องเขียนชื่อหลวงปู่ให้ถูกนะครับ

...หลวงปู่เปิ่น...

แล้วก็อ่านกระทุ้นี้ศึกษาให้ละเอียดนะครับ....

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ผมสามารถสักได้ในวันเดียวเลยหรือไม่

ไม่ได้ครับ

การสักต้องค่อยเป็นค่อยไป ขยันไปซัก 5 รอบ 10 รอบครับ คงครบ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขออภัยครับ  ขอแก้เป็น หลวงพ่อเปิ่นครับ ตอนนี้กำลังปรับตัว รักษาศีล 5 เพื่อเตรียมเป็นศิษย์หลวงพ่อครับ อยากสักมากจนเมื่อคืน ฝันว่าได้สักยันต์ กับหลวงพี่ท่านหนึ่ง ท่านเมตตา ยันต์ 9 ยอด 8 ทิศ พระพิฆเนตร ให้ดีใจมากเลย ฝันเหมือนจริงมาก ในฝันไม่ทราบว่าท่านชื่ออะไร แต่ผมจำใบหน้าท่านได้ 
ยันที่ผมจะสัก ต้องไปวัดกี่รอบครับพอดีอยู่ต่างจังหวัด
ค่อนข้างไกลครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไปวัดแต่เช้า ถ้าอยากสักหลายๆยันต์ก็สักกับพระอาจารย์หลายๆท่าน จะได้รับเมตตากี่ยันต์ก็ขึ้นอยู่กับเวลาและความอดทนของคุณเองครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตั้งใจแล้วไปให้ถึงวัดแต่เช้า จุดธูปบูชาหลวงปู่ท่านแล้ว ก็ถามเพื่อนๆพี่ๆในวัดกันได้เลย
ที่สำคัญหาข้อมูลในนี้ให้ครบ เตรียมตัวยังไง ต้องเตรียมอะไร ในเว็บนี้มีครบ    :015:
เอาใจช่วยครับ   

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมคงไปถึงที่วัด สายหน่อยละครับ
กะว่าวันอาทิตย์นี้ หลังจากใส่บาตร ก็จะทำการ กราบเท้า ขอคมา บิดา มารดา ก่อนออกจากบ้าน
และไปรับ ขันธ์ ( ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า ) ที่วัดไผ่ล้อม เพื่อความสบายใจ จะได้สักยันต์อย่างสบายใจ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้โชคดีนะครับ ขอให้ครบตามความฝันนะครับ ....... :090: :090: :114: :090: :090:........

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
มีเวลาว่างๆก็ไปวัดบ้างครับไปฝากตัวเป็นศิษย์  :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
มีความประสงค์ จะสักยันต์ ดังนี้
อยากทราบว่า ทั้งหมดนี้ ผมสามารถสักได้ในวันเดียวเลยหรือไม่
อาจารย์ท่านไหนถนัดวิชานั้นๆครับ
พอดีจะสักด้านเมตตาครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอให้สมความตั้งใจและความศรัทธาทุกประการนะครับ
                                     ขอให้โชคดีนะครับ :053: :053:

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
ขอให้โชคดี คุณพระคุ้มครอง ให้ได้ดังหวังครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

คลิ๊กที่ลิงค์ข้างๆนี่มีคำตอบมากมายครับ  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ monnaq

• ตติยะ
  • The GooD Guy ^.~
ขอให้โชคดี และสมหวังนะค่ะ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ขอให้โชคดีเช่นกัน แต่ผมว่าอย่าว่าแต่สมหวังเลยครับ

เป็นลูกศิษย์วัดบางพระ ได้มากกว่าที่หวังไว้แน่นอน  :080: