ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ศิษย์สายเดียวกับหลวงพ่อเปิ่นรึป่าวคะ?  (อ่าน 3905 ครั้ง)

ออฟไลน์ noonjung

• ค้นหาและเปิดเผยพระเกจิที่ซ่อนตัว
  • ทุติยะ
  • **
เพื่อนเป็นศิษย์หลวงพ่อทองเหมาะ วัดชีปะขาว ซึ่งสืบทอดพุทธาคมมาจากหลวงพ่ออ่ำ (หลานหลวงพ่อเนียม วัดน้อย)ที่เป็นศิษย์พี่ของหลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน เพื่อนบอกว่าหลวงพ่อทองเหมาะเป็นพระสายเดียวกันกับหลวงพ่อเปิ่น เก่งเสือเหมือนกัน พระอาจารย์สมชายวัดบางพระก็ศรัทธาท่าน ฟังดูแล้วไม่เห็นจะเป็นสายเดียวกับหลวงพ่อเปิ่นตรงไหน? เพียงแต่เสือมีประสบการณ์มากเหมือนกันเท่านั้นเอง
รู้ลึกทุกความเคลื่อนไหว ฉับไวทุกข้อเท็จจริง
ในวงการพระเกจิและวัตถุมงคล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งง ???  
คนละสายมั้งครับ   แล้ว เกี่ยวอะไรกับพระมหาสมชายด้วย  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2553, 01:09:31 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ noonjung

• ค้นหาและเปิดเผยพระเกจิที่ซ่อนตัว
  • ทุติยะ
  • **
โทรไปเคลียร์กับเพื่อนมาแล้วค่ะ เพื่อนอธิบายว่าที่เป็นสายเดียวกับหลวงพ่อเปิ่น เพราะว่าหลวงพ่อเปิ่นเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก แล้วหลวงพ่อแดง สืบพุทธาคมมาจากหลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน ซึ่งเป็นศิษย์หลวงพ่อเนียม วัดน้อย  ส่วนหลวงพ่อทองเหมาะก็สืบพุทธาคม มาจากหลวงพ่ออ่ำ วัดชีปะขาว ที่เป็นทั้งศิษย์และหลานหลวงพ่อเนียม เหมือนกัน ดังนั้นหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพ่อทองเหมาะจึงมีต้นสายพุทธาคมองค์เดียวกันคือหลวงพ่อเนียม วัดน้อย    แถมทั้งสององค์ยังรักและชอบเสือเหมือนกัน แก่กล้าทางเสือเหมือนกัน ส่วนที่ท่านพระอาจารย์สมชายท่านศรัทธาเพราะท่านมีศิษย์ใกล้ชิดเป็นศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อทองเหมาะด้วย จึงรู้อะไรดีๆในองค์หลวงพ่อทองเหมาะหลายอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2553, 10:46:17 โดย noonjung »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ ต้นสายวิชาของวัดบางพระเราตั้งแต่ดั้งเดิม
นั้นคือ บรมครูบูรพาจารย์ หลวงปู่หิ่ม อินทโชโตครับ
ยันต์เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย นี่
มีใช้กันตั้งแต่สมัยของหลวงปู่หิ่มแล้วครับ
ส่วนที่ว่าหลวงปู่เปิ่นท่านเรียนกับหลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก ก็มีส่วนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ถูกต้องครับ วิชาสักยันต์ หลวงปู่เปิ่น ท่านสืบวิชามาจากหลวงปู่หิ่ม วัดบางพระ
ถึงหลวงปู่เปิ่น ท่านจะเป็นศิษหลวงพ่อแดง ก็ตาม ครับ
และเสือของวัดบางพระเรา เป็นแบบฉบับของวัดบางพระที่ไม่เหมือนใครครับ

ส่วนพระอาจารย์สมชายผมไม่ทราบหลอกครับ แต่รู้ว่าท่านไม่ได้สักเหมือนพระอาจารย์รูปอื่นของวัด
ค่าครู ที่วัดบางพระ 25 บาทเท่านั้น(เท่านั้น)  ค่าครูก็คือค่าครู ไม่ใช่ค่าอย่างอื่น ... เป็นสิ่งที่ครูบาอาจารย์กำหนดมา
ไม่ใช่มาสักแบบเลือกลายแบบนี้  แล้วแต่ศรัทธาเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 11:41:32 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
เห็นด้วยกับท่านเอ็มเมืองไร่ขิง คอมเม้นโดนครับ :054:
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยกับน้องเอ็มครับ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
 :016: เห็นด้วยกับคุณเอ็มเช่นกันค่ะ :015:

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
ถูกต้องครับ วิชาสักยันต์ หลวงปู่เปิ่น ท่านสืบวิชามาจากหลวงปู่หิ่ม วัดบางพระ
ถึงหลวงปู่เปิ่น ท่านจะเป็นศิษหลวงพ่อแดง ก็ตาม ครับ
และเสือของวัดบางพระเรา เป็นแบบฉบับของวัดบางพระที่ไม่เหมือนใครครับ

ส่วนพระอาจารย์สมชายผมไม่ทราบหลอกครับ แต่รู้ว่าท่านไม่ได้สักเหมือนพระอาจารย์รูปอื่นของวัด
ค่าครู ที่วัดบางพระ 25 บาทเท่านั้น(เท่านั้น)  ค่าครูก็คือค่าครู ไม่ใช่ค่าอย่างอื่น ... เป็นสิ่งที่ครูบาอาจารย์กำหนดมา
ไม่ใช่มาสักแบบเลือกลายแบบนี้  แล้วแต่ศรัทธาเลยนะครับ
เห็นดว้ยกับคุณเอ็มครับ
                ค่าครูที่วัดบางพระ 25 บาทเท่านั้น ไม่ด้องเลือกลาย แล้วแต่หลวงพ่อท่านจะเมตตาครับ
                                                                                  ขอบคุณครับ